14 ตอบกลับ

25วีค เหมือนกันเลยค่ะ เริ่มทยอยซื้อของแล้ว ลดราคาในช้อปปี้ลาซาด้า ราคาดีมาก ซื้อไปเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้เริ่มจะรู้สึกปวดเมื่อยไม่ค่อยคล่องตัวเหมือนแรกๆแล้วค่ะ พยากรณ์ตัวเองว่าถ้าท้องแก่คงเดินหาไม่ไหวแน่ๆ 😂 ค่อยๆซื้อไป มีเวลาเลือกไม่รีบร้อน ตัดสินใจ ได้ของถูกใจ ราคาดี ได้ของครบพอดีคลอดค่า 💖👶🏻

🥰😍💖

VIP Member

ทะยอยซื้อตั้งแต่ 24วีคค่ะ เจอจัดลดราคาในช้อปปี้เจอแบบน่ารักถูกใจ ก็ทะยอยซื้อเก็บมาเรื่อยๆค่ะ ถ้าแม่ไม่ถือก็ซื้อเลยดีกว่า ไปซื้อหลังคลอด ได้ของแพง แถมฉุกละหุกมาก ใครจะไปหาซื้อให้ แถมได้ของไม่ถูกใจอีก

บ้านนี้ทะยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศ 16wแล้วคะ จะซื้อของใหญ่ก่อน ของเล็กๆ เช่นขวดนมเสื้อผ้าเดี๋ยวค่อยเตรียมตอน7เดือนเพราะต้องซักล้างให้น้องเตรียมไปคลอดจะได้สะดวก

ครบตั้งแต่​ 5​ เดือนแล้ว​ บ้านนี้ไม่ถือคะ​ ท้องแรกก็ซื้อตั้งแต่รู้ว่าท้อง​ ท้องแก่แล้วไปไหนลำบาก

บ้านนี้ก็ยังไม่ซื้อค่ะแต่มีเสื้อผ้าที่พี่ๆเค้าส่งมาให้บ้างแล้ว

VIP Member

31+แม่บ้านนี้ค่อยๆซื้อเตรียมไว้ค่ะ เพราะต้องเก็บเงินไว้คลอดอีก

บ้านนี้ทยอยซื้อ ตั้งแต่ 5เดือนจะ6เดือนค่ะ ทราบเพศก็เริ่มเลย

4เดือน มีคนส่งต่อของเด็กมาให้เต็ม ไม่ถือค่ะของฟรี รับหมด

25+4 เหมือนกันค่ะ ทยอยซื้อนิดๆหน่อยๆตั้งแต่5เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

เริ่มทยอยซื้อแล้วค่ะ ท้องใหญ่ไปไหนลำบากค่ะ