43 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรก35ค่ะมีถุงน้ำใหญ่กว่าถุงตั้งครรภ์​ตอนช่วงแรกๆพอครบ4เดือนถุงน้ำหายไปเองค่ะ เป็นกำลังใจนะคะ

VIP Member

เราค่ะอายุ42 ท้อง3 ลูกปกติทุกอย่างค่ะ. ผลงานค่ะน้องเควิน2เดือน23วันค่ะ รักษาสุขภาพตามคำแนะนำคุณหมอค่ะ

ตอนอายุ 39 ท้อง คนที่ 4 อาการไม่ค่อยดีเลยมีเลือดออก น้องตัวเล็ก 8 w แล้วยังไม่เห็นหัวใจน้องเลย เครียดมาก

35 ก็ยังไหวนะคะ เราท้องแรกตอน 34 คลอด 35 ค่ะ 😅 มีแค่บังคับตรวจ nifty คัดกรองดาวน์ซินโดรม อย่างอื่นก็ปกติค่ะ

ตอนนี้แม่ก็ 35 เหมือนกันค่ะ 27 w+ แล้ว ไม่มีอาการแทรกซ้อนนะค่ะ อย่าคิดมากแม่ เอาใจช่วยค่ะสู้ๆน๊า

ท้องตอน35คะ​ แต่ก็ต้อ​งตรวจดาวด้วย แม่ไม่ต้องเครียดนะ​ ทำใจสบายๆลูกจะได้แข็งแรงและอารมณ์​ดี

น่ารักค่ะ

อายุ40 ท้องแรก. ลูกออกมาแข็งแรงดีค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ. มันอยู่ที่การดูแลตัวเราเองค่ะ

อายุ41ค่ะท้อง2ตรวจทุกอย่างที่หมอแนะนำกินของมีประโยชน์ทานยาที่หมอให้ไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะ

เค้า 37 จร้าาาา หมอซักประวัติโน่นนี่นั่นใหญ่เลย ต้องเจาะเลือดส่งแลปตรวจหาความเสี่ยงด้วย

ท้องแรก35คะ​ กังวลไปหมดทุกเรื่องเลยคะ​ ตอนนี้ลุ้นทุกเดือนมีไรให้ตื่นเต้นทุกเดือนเลยคะ