24 ตอบกลับ

อะไรที่หิว ทานแล้วมีความสุข ทานไปเถอะค่ะ แม่บ้านนี้เคยไปหาหมอ หมอบอกทานได้หมดเลยแต่ต้องทานในปริ,มาณที่พอเหมาะค่ะ🥰

บ้านนี้กินทุกอย่างที่ขวางหน้าค่ะ แซลมอนดิบ หอยนางรม กุ้งแช่น้ำปลา ขอแค่สดสะอาดปรุงล้างดีๆจะได้ไม่ท้องเสีย

ทานได้ค่ะ แต่ไม่ควรทานนะคะ พวกปูอัด ไส้กรอก มันเป็นแป้งค่ะ เดี๋ยวจะเป็นเบาหวานเอานะคะ

ได้นะกินไปเถอะถ้ากินได้ คนท้องจะมีความชอบอะไรแตกต่างกันไป บางคนก็ไม่รู้สึกอะไรค่ะ

ทานใด้คะแต่ในปริมานพอดีอิ่มนะคะถ้าทานเยอะอาจเผ็ดร้อนด้านในท้องใด้เพราะมีวาซาบิ

กินได้ค่ะ ปูอัดมันสุกอยู่เเล้ว มันเเค่ไม่มีประโยชน์กับลูกค่ะ

Super Mum

ได้ค่ะแม่ พอประมาณ เพราะเป็นอาหารแปรรูป หิวๆ ตาม😅

บ้านนี้เคยลองกินไม่ได้เลยค่ะท้องอืดอาหารไม่ย่อย

บ้านนี้ทานนะคะแต่ทานไม่เยอะมากค่ะ นานๆทานทีค่ะ

กินได้ค่ะ แต่ไม่ควรกินมากเพราะมีสารกันบูด