10 ตอบกลับ

บ้าไปแล้วคะ ใส่ไม่ได้นะอันตรายมากเดี๋ยวสะดือน้องเน่ารีบพาไปหาหมอเลย ใช้ได้แค่แอลกอฮอล์เช็ดสะดือหลังอาบน้ำเวลาเช็ดลึกๆให้ถึงโคนสะดือลูกไม่ต้องกลัวว่าลูกจะเจ็บนะลูกเรา14วันสะดือก็หลุดคะ #ฝากตรงนี้นิดนึงค่ะ เป็นแม่แล้วก็ศึกษาข้อมูลไว้เยอะๆนะ เพราะคนเเกชอบทำอะไรแปลกๆโดยที่ไม่ถามเราก่อน

ห้ามแล้วคะแม่เขาไม่ฟัง

หมอเค้ามียาใส่สะดือมาให้ไม่ใช่หรอคะ ใส่ยาที่หมอให้ดีที่สุด บ้านนี้ใส่ยาเช้าเย็นครบ7วันสะดือหลุดเองเรียบร้อยคะ

สะดือเด็กไม่ควรเอายาอะไรใส่ทั้งนั้นค่ะ ให้เช็ดได้แค่แอลกอลฮอล์เช็ดสะดือที่หมอให้มาค่ะ

เอาแค่แอลกอฮอล์ที่หมอให้มาเช็ดทุกวันก็พอแล้วค่ะ

หมอไม่ให้ใส่ค่ะ เดี๋ยวสะดือเน่า เด็กไม่เหมือนกัน

พาน้องไปหาหมอแล้วเอาแม่ผัวไปด้วยนะคะ

ไม่ค่ะ...ใช้ยาทางที่ รพ ให้มา

อย่าเลยคะ เอาแอลกอฮอล์ก็พอ

VIP Member

พาไปหาหมอจะดีกว่านะคะ

VIP Member

ห้ามใส่นะ