48 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ แสดงว่าเพิ่งตั้งท้องอ่อนๆประมาณ 4สัปดาห์ เพราะท้องล่าสุดขึ้นขีดจางแบบนี้เลยค่ะ ไป รพ หมอตรวจเลือดให้คือตั้งครรภ์ รอสัก3สัปดาห์ค่อยไป รพ ก็ได้นะคะ

ของเราเส้นที่สองจางมากแทบมองไม่เห็นเลยด้วยความมันใจสามีเลยพาไปตรวจกับหมอ หมอบอกว่าท้องแล้วจ้า หมอก็ทำเอกสารให้ฝากครรภ์เลยจ้าตอนนี้ได้3เดือนแล้วจ้า

ปจด.ขาดกี่วันคะแม่ บ้านนี้ไม่รู้ว่าท้องรึเปล่า แต่เจ็บเต้านมทั้ง2ข้าง ระบมไปหมดเลยค่ะ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น กำหนด ปจด. 2 ต.คนี้ค่ะ

ท้องจ้า ถึงจางๆก็ท้อง ตรวจตอนครรภ์อ่อนสีเลยจางๆ ให้เลยกำหนด ปจด.ไปอีกหน่อย ถ้าตรวจใหม่สีจะเข้มขึ้นค่ะ

ถ้าขึ้นสองขีด จางแค่ไหนก็ท้องจ้า. ยินดีด้วยค่ะคุณแม่ รีบไปฝากท้องน่ะค่ะ

ท้องค่ะ ควรไปเจาะเลือดตรวจค่า hcg เพื่อยืนยันค่ะ ยินดีด้วยนะคะ 😊

ท้องค่ะ เราขึ้นจางกว่านี้อีกจ้า ตอนนี้น้องกำลังจะสองเดือน 😅🤣

ยินดีด้วยหน่าา..ของเราก้อขึ้นแบบนี้ตอนนี้น้องได้24w4dแล้วจ้าาา

ท้องคะ ของเราก็ขึ้นแบบนี้ ซื้อมาตรวจ อันที่2ก็แบบนี้ ท้องจ้า

VIP Member

ท้องค่ะเราก็ขึ้นแบบนี้ตอนนี้ได้28wแล้วจ้า