15 ตอบกลับ

ของเราจะกินน้ำเต้าหู้สลับนมหมีค่ะ มีผลไม้ทุกหลังมื้ออาหาร กินทุกอย่างที่กินแล้วรู้สึกไม่เหม็นค่ะ 😂 ทุเรียนกินวันเว้นวัน วันละเม็ด เนื่องจากเจาะแล้วเราไม่เสี่ยงเบาหวานค่ะ กินอะไรก็ได้ที่เราอยากกินแล้วไม่มีผลกระทบกับลูก เช่นถ้าขนมหวานมากๆ เราจะกินแค่พอหายอยากพอค่ะ ของเรา 30 week น้องหนัก 1790 ค่ะ

น่ำหนักดีมากเลยค่ะแม่ 🥰

TapFluencer

นมแพะBG ไข่ต้ม กล้วยและโปรตีนจากเนื้อสัตว์ค่ะ แนะนำเมนู สเต็ก,หมูกะทะ,ชาบู,หมูจุ่ม บ้านนี้เสี่ยงเบาหวาน โดนคุมอาหารแต่ทานแบบนี้น้ำตาลลดลงฮวบเลยค่ะ จาก200 ลุงหมอบอกน้ำหนักตัวเล็กดีมากๆด้วยค่ะ 30w 4d

ขอบคุณค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นเบาหวานค่ะ

บ้านนี่นน.น้องตกเกณฑ์​ไปเยอะ หมอให้ทาน6-7มื้อ แบ่งเป็นมื้อเล็กๆเน้นโปรตีน ค่ะ บ้านนี้กินเท่าไหร่ไม่ลงลูกเลย แถมเป็นเบาหวานกลัวน้ำตาลสูงอีก 😂

เหมือนกันเลยค่ะแม่ สู้ๆนะคะ

มื้อเช้าตื่นนอนกินนมถั่วเหลืองเเล็คตาซอย เน้นโปรตีนจากไก่และไข่ มื้อเย็นดื่มนมจืดค่ะ ถ้าเป็นผลไม้แนะนำตระกูลเบอร์รี่ หรือกล้วยและมะพร้าว

ขอบคุณนะคะแม่❤️

บ้านนี้กินข้าวไรฟซ์เบอรี่ผสมกับนำเต้าหู้ทุกเช้าค่ะ ลุกนน. ดีตามเกนยุนะคะ แม่สนใจลองกดสั่งที่ลิ้งได้เลยค่ะ https://shop.tiktok.com/view/product/1729540842992012166?region=TH&local=en

TapFluencer

หมอเราบอกว่า ช่วง31w ควรน้ำหนักประมาณ1,200-1,500g หมอบอกไม่ต้องไปเทียบน้ำหนักลูกเรากับคนอื่นมากนะคะแม่ แต่ถ้าเพิ่มน้ำหนักกินนมแพะbgค่ะ

บ้านนี้ทานโปรตีนโบต้าพีตั้งแต่ท้องแรกจ้าาา ท้องแรกคลอด 3980 กรัม ตอนนี้ท้อง 2 แล้วจ้าา ก็ยังทานอยู่

บ้านนี้กินข้าวบ่อยๆค่ะ วันระ4-5มื้อ กินผลไม่ ขนม ของจุกจิก ท้ังวัน เดียวน้องก็ขึ้นค่ะ

แนะนำเลยค่ะ น้ำหนักของลูกน้อยเหมือนกัน กินไปอาทิตย์หนึ่ง นน ลูกขึ้นเกือบ500g

เน้นเนื้อสัตว์ หมูไก่ปลา ไข่ นมกล้วยน้ำว้าค่ะ น้ำหนักจะลงลูกเร็วมาก

ขอบคุณนะคะ🥰