7 ตอบกลับ

ส่วนมากคนท้องจะมีอาการริดสีดวงแบบนี้ล่ะค่ะเป็นเรื่องปกติแต่คุณแม่ต้องพยายามไม่กินของแสลงนะคะและโรคริดสีดวงในผู้หญิงตั้งครรภ์จะได้ค่อยๆหายไปตอนแม่คลอดน้องแล้วค่ะ

เศร้ามากเลยค่ะ ไม่น่าไปกินเลย โมโหตัวเองมาก ทรมานมาก ติ่งเบอเร่อเลย 😭😭😭

สอดค่ะ เราเป็นก่อนท้อง พอท้องปุ้ป ลำบากมาก คุณหมอให้ยามาสอด ดีขึ้นมาก แล้วก็ทานผักผลไม้มากขึ้น แล้วก็ซื้อพวกมูเซอลีนมาชงดื่มร่วมด้วยค่ะ

ของคุณแม่มีติ่งโผล่ไหมค่ะ ของเค้าโผล่มาเยอะมากเลย ทุกข์ใจมาก ทรมานมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 37 วีคแล้ว ติ่งมันออกมาเองตอน 35 วีค ไม่เจ็บไม่บวมอะไรเลย เลยไม่ได้รักษาอะไร

ของเค้า ไปกิน ส้มตำทะเล ปลาร้าน่าจะไม่สุก ปวดๆ แล้วติ่งมันโผล่มา จนเขาตกใจมาก นั่งไม่ได้เลย ตอนนี้ได้แต่นอน สอดยาแล้ว ยังไม่ยุบเลย เครียดมากๆ

เข้าใจเลยค่ะทรมานมากกก นั่งแทบไม่ได้ปวดสุดๆ แช่น้ำอุ่น หมอให้ยามาสอดและทายาร่วมด้วย

ทรมานสุดๆเลยค่ะ สอดยาที ร้องไห้ที 😭😭😭

มียาทานะคะ บรรเทาได้ แต่จำชื่ยาไม่ได้แล้วค่ะ เป็นตอนท้อง หมอว่าได้แค่ทายาไปก่อน

อยากหายแล้ว 😭😭😭

VIP Member

งดของเผ็ดหรือของที่มีพริกเป็นส่วนประกอบค่ะ หายไปเองไม่ต้องใช้ยาค่ะ

ของเค้า ทั้งสอด ทั้งทา ยังไม่มีท่าทีจะดีขึ้นเลย ระบม สุดๆ

หาหมอจ้าเขาจะให้ยามาสอด แล้วกินพาราปกติ แต่อย่ากินติดต่อกัน

ตอนนี้ได้ยามาสอดแล้วค่ะ แต่ไม่มีท่าทีจะดีขึ้นเลย นั่งไม่ได้เลย 😭