10 ตอบกลับ

นอนยาวเลยค่ะแม่ของเราเป็นอยู่2วันแต่ไม่สีคล้ำขนาดนี้เป็นสีน้ำตาลอ่อนหมอฉีดยากันแท้งให้1เข็มตอนพักไป1วันแล้วก็หายไปเองปัจจุบันเดินมากไม่ได้เป็นหน่วงๆท้องสงสัยต้องนอนนิ่งๆยันคลอด

แม่อายุครรภ์เท่าไหร่แล้วคะ

หนูก็เป็นค่ะหมอบอกว่าภาวะแท้งคุมคามเลือดออกมาเป็นสีแดงสด2วันไหลเยอะมากแต่หมอไม่ฉีดยาอะไรให้ค่ะ กับมาบ้านมีสีน้ำตาลเป็นเหมือนตกขาวไหลออกมาตอนนี้ก็ยังเป็นอยุ่ค่ะ

ได้ฉีดยากันแท้งบ้างมั้ย ของพี่ฉีดไป 1 เข็ม ตอนนี้พี่อายุครรภ์ 6 วีคกว่าเอง พี่หน้ามืดมากเลยช่วงนี้ ปวดหน่วงท้องน้อยมั้ย

เลือดสีน้ำตาลไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้ามีอาการปวดท้องต้องรีบไปหาคุณหมอค่ะ

มีปวดหน่วงนะคะ หมอก็ไม่ว่ายังไง มีแต่บอกว่า ถ้าออกเปนเลือดสีสดต้องมาหาหมอ

สีแบบนี้ไม่เป็นไรค่ะ เป็นเลือดเก่า แต่ถ้าเป็นสีแดงรีบไปหาหมอด่วน

ค่ะคุณหมอบอกว่าถ้าออกเปนสีสด ให้ไปหาหมอทันที ถ้ายังไงจะมาอัพเดทนะคะ

สีน้ำตาลคือเลือดเก่าที่ค้างอยู่ค่ะ ถ้าเป็นสีแดงต้องไปหาหมค่ะ

ค่ะ เป็นสีน้ำตาลค่ะ

ถ้าไม่สบายใจกลับไปหาหมออีกก็ได้นะค่ะ เพื่อความปลอดภัย

ทำตามหมอไว้ค่ะแม่ น่าจะเป็นเลือดที่ค้างอยู่ข้างในนะคะ

ฉีดทุกอาทิตแล้วค่ะ สอดยากั้นแท้งด้วย

ไม่ได้สอดยาค่ะ คุณหมอฉีดแต่ยาให้ คุณแม่อาการเปนไงบ้างคะ

กี่วีคแล้วคะ ตอนซาวเป็นยังไงบ้างคะ

ตอนไปซาวถุงการตั้งครรภ์ยังปกติดี แต่ยังไม่เจอเด็กค่ะ รอไปพบหมด 5 กพ นี้ค่ะ

VIP Member

เราก็ฉีดน่ะตั้งแต่9วีค ไม่เป้นนะ

อ่อค่ะ