อาการเบื่ออาหารแบบไม่ทราบสาเหตุ

#ขอคำแนะนำค่ะ ปรึกษาแม่ๆหน่อยค่ะ เราตั้งครรภ์31w ตอนนี้มีอาหารเบื่ออาหารมากๆ ทานอะไรแทบไม่ได้เลย(ก่อนหน้านี้ตั้งแต่หายแพ้ท้องวีคที่16-17กินแหลกมากค่ะ) พยายามแล้วกินได้2-3คำก็แทบขย้อนออกมา ทั้งๆที่รู้สึกหิวมาก เป็นมาเข้าสัปดาห์ที่3แล้ว และเหมือนจะหนักขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้พลอยจะเครียดเข้าไปอีก เพราะกังวล กลัวลูกจะหิว กลัวลูกได้สารอาหารไม่พอ กลัวลูกน้ำหนักน้อย ทั้งเครียดทั้งกังวลไปหมด ทั้งหมดนี่เป็นอาการปกติของคนท้องมั้ยคะ มีวิธีปรับอย่างไรนอกจากการพยายามกิน #ท้องแรกค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ปล.ตั้งแต่ท้องน้ำหนักขึ้นแค่9โล

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ