49 ตอบกลับ

4,325 หลังจากออกจากรพ.7วันหมอนัดตรวจ พบว่าตัวเหลืองค่ะ อบ1วัน1คืน กินนมแม่บ่อยๆก้อหายค่ะ

ตอนคลอดน้องวันใหม่ก็อยู่2คืน ต้องให้น้องอยู่ในตู้ตลอดถ้าน้องร้องค่อยเอาออกมากินนม

เข้าเต้ากินนมคุณ​แม่บ่อยๆคะ เป็น​เหมือน​กันตัวเหลือง1วัน ได้กลับบ้านเมื่อวาน✌🏻✌🏻

กินนมแม่เยอะๆค่ะ ส่องไฟไปด้วย เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ บ้านนี้น้องแฝด ได้อบทั้ง2คน คนละ1คืน

บีบนมส่วนน้าออกค่ะแร้วแม่ไห้น้องทานนมส่วนหลังค่ะวันเดียวก้หายตัวเหลืองค่ะ

ให้น้องกินนมจากเต้าคุนแม่บ่อยๆนะค่ะช่วยลดตัวเหลืองน้องได้เป้นอย่างดี

กินนมแม่เยอะๆค่ะ...ยิ่งกินยิ่งอึอยิ่งฉี่ค่าตัวเหลืองก็ยิ่งลดเร็วค่ะ

กินนมทุก 2. ชม ถ้าส่องไฟอยุ้ ก้อย่าอุ้มเยอะ พยายามส่องให้มากที่สุดค่ะ

กินนมแม่จ้า นมแม่ช่วยขับสารเหลือง ลูกเราก้ตัวเหลือง ตอนนี้หายแล้ว

เมื่อน้องได้กินนมแม่ ภาวะตัวเหลืองก็จะลดลงค่ะ แต่ใช้เวลา 2-7 วัน