14 ตอบกลับ

VIP Member

เคยค่ะ เราไปซาวด์ที่คลีนิคแล้วหมอกดแรงจนปวดเลย เพื่อจะหามุมใบหน้าของลูกให้เห็นชัดๆ หมอจะไม่รู้ว่าตัวหมอมือหนัก เราต้องบอกหมอว่าเราเจ็บ หมอก็จะทำให้แบบเบามือค่ะ

เจ็บไม่นานค่ะ หลังจากซาวด์เสร็จสักพักใหญ่ๆก็หาย

ถ้าหมอพยายาม​จะให้เห็นหน้าชัดๆ จะเจ็บค่ะเพราะหมอจะกด แต่ซาวปกติไม่เจ็บ ตอนหมอซาวให้เห็นหน้าน้องแบบชัดๆแอบเจ็บหน่อยๆ ตอนซาวดู นน ดูน้ำคร่ำ​ไม่เจ็บจ้า

น่าจะเป็นแบบนั้นค่ะ กดเพราะอยากให้เห็นเพศ แต่ไม่มีผลเสียอะไรก็สบายใจค่ะ ขอบคุณนะคะ

ปกติมั้ง ถ้าเวลาปวดท้องหรือได้ผ่าเจ็บกว่าแล้วจะทนได้ไหม ถ้าขนาดนี้ยังบ่นเ ยังมีด่านอะไรอีกเยอะเลย รอด่านต่อๆๆไปนะ

เอาที่สะดวกจะคิด

ถ้าเจ็บก็ต้องบอกคุณหมอนะคะ เค้าจะได้เบาๆมือ .. แต่ของเราไม่กดนะ แค่วนๆเบาๆก็เห็นแล้วค่ะ

พอดีคุณหมอพยายามจะกดถ่ายรูปเพศอะคะ เลยรู้สึกเจ็บ แต่พอดีวันนี้วันที่2แล้วแต่ยังเจ็บอยู่ เลยอยากทราบว่าคุณแม่ท่านอื่นเป็นเหมือนกันมั้ย 😥

เจ็บค่ะ ตอนที่ไปอัลตร้าซาวด์ที่โรงพยาบาล เเต่ช่วงหลังๆนี้ไปที่คลีนิคไม่เจ็บค่ะค่ะ

เจ็บค่ะ บอกหมอเลยว่าเจ็บ บางทีหมอเค้าก็พยายามให้เราได้เห็นหน้าลูกอะค่ะ

เจ็บกี่วันคะ

ไม่เจ็บเลยค่ะ หมอหามุมแป๊บเดียวเหมือนมองเห็น มือหมอก็เบาด้วยค่ะ

VIP Member

ไม่คะ ถ้ารู้สึกเจ็บแจ้งคุณหมอได้เลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจเขาคะ

VIP Member

เจ็บนิดหน่อยแต่คลินิคไม่เจ็บค่ะ

VIP Member

ไม่เจ็บน่ะค่ะ