48 ตอบกลับ

ไม่น้อยนะคะ 1800 กับ 32w บ้านนี้ตอน 33w 1700 เลยค่ะ แต่เด๋วเด็กจะค่อยๆ โตและน้ำหนักจะขึ้นหลัง 34w ค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุนค่ะแม่

ของเรา31+6ค่ะขึ้นมา10โลแต่ยังไม่รู้น้ำหนักลูกเลยเราแอบกังวลเรื่องนี้แหละค่ะกรัวจะลงที่แม่ไม่ลงลูกค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ขอให้น้องแข็งแรงก็พอค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ก็เล็กคะ กินไข่วันละ 5 ฟองไม่กินไข่แดง กินเนื้อสัตว์ นม กินเล่นฝักทองนึ่ง ตลอด งดแป้งน้อยลง

บำรุงปกติเลยค่ะแม่ให้น้องมาโตข้างนอกดีกว่าบำรุงเยอะน้องจะแพ้สารอาหารน้องตัวใหญ่คลอดลำบากนะ

แม่กินของมีประโยชน์นะพวกกล้วยไข่นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ อย่ากินของมันเยอะเดี๋ยวลงแม่หมด😂

บ้านนี้32วีคหนัก1600เองพอ35วีคขึ้นมา2600แม่ไม่ค่อยได้บำรุงแต่หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์ดี

หวังว่ารอบหน้าจะขึ้นอีกบ้างค่ะ

VIP Member

กินไข่ค่ะหมอก้บอกเหมือนกันว่าน้องตัวเล็กให้กินไข่วันละ2-3ฟองเพิ่มน้ำหนักน้อง

บ้านนี้ตอน 32+1 น้ำหนัก 1636 เองค่ะ หมอบอกยังยู่ในเกณฑ์ปกติไม่มาก ไม่น้อยเกินไปค่ะ

แต่หมอบอกบ้านนี้กินอีกเยอะๆเราเลือดจางด้วยมั้งค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ แต่บ้านนี้น้องหนัก1700 หมอก็ว่าตามเกณฑ์ ค่ะ

น้ำเต้าหู้กับไข่ค่ะ

VIP Member

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ตอนนี้32+6 น้ำหนักลูกไปหาหมอล่าสุด 1930กรัมค่ะ

แม่บ้านนี้37ยังขวางเลยค่ะคิดมากเหมื่อนกันว่าจะกลับหัวมั้ย