11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะซาวตอน6วิคเจอแต่ถุงตั้งครรภ์หมอบอกแบบเดียวกันเลยค่ะ แต่ไปซาวเจอตัวน้องตอน12วิค แข็งแรงปกติดี ตอนนี้5เดือนกว่าแล้วค่ะ หมอบอกไข่ตกช้า ถ้านับจากประจำเดือนขาดช้าไป10วันค่ะ แม่อย่าพึ่งเป็นกังวลนะค่ะ ทำใจให้สบายอย่าเครียด

ตอนบ้านนี้6วิคซาวด์เจอแต่ถุงเหมือนกันค่ะหมอบอกๆม่แน่ใจว่าท้องลมหรือเปล่าแต่หมอบอกเหมือนเห็นขาวๆถ้าท้องจริงน้องยังเล็กมากเลยซาวด์ไม่เห็นค่ะตอน7วีคก้อเห็นน้องค่ะ

บ้านนี้ตอน 5w ค่ะ มีตัวอ่อนกลมๆ อยู่ในถุง อาจจะเพราะเครื่องอัลตร้าซาวของคุณหมอไม่ชัดแม่อย่าเพิ่งเครียดนะค๊า

ของเราตอน6วีค ถุงขนาด1.34cm ก็ยังไม่เจอตัวอ่อนเหมือนกันนะคะ ปัจจุบันจะ16วีคแล้วค่าาา สู้ๆอย่าเพิ่งท้อค่ะ

ของเราตอน6วีคเจอถุงตั้งครรภ์ 1 ซม.ค่ะ ยังไม่เจอตัวอ่อน พอซาวด์อีกทีตอน8วีค เจอตัวอ่อนแล้วค่ะ

ตอนแรกของเราใหญ่ค่ะ แล้วพออีก2อาทิตย์ก็เล็กลงแบบนี้เลย สรุปไม่โอเคค่ะต้องขับออก

อย่าเครียด​มากนะคะเดี๋ยว​ส่งผลต่อลูก​ อาจจะไม่ใช่ท้องลมก็ได้ค่ะ​ สู้ๆนะคะ

ของเราเล็กนิดเดียวเองค่ะ ไม่ถึงเซน แต่มีคลื่นหัวใจชัดเจน

มีโอกาสเป็นไปได้สูงค่ะ เพราะจากรูปไม่เจอตัวอ่อน ค่ะ

ภาพอัลตร้าซาวด์ ตอน 6วีคและ8วีคค่ะ ตอนนี้22วีคแล้วค่ะ