ไม่รู้ว่าท้องไหม #ขอคำปรึกษา

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ คือ เรื่องเกิดครั้งแแรกเลยน่ะค่ะ เรามีอะไรกันกับแฟน แต่แล้วเราฝั่งเข็มค่ะ เราจำกำหนดมันไม่ได้ค่ะว่ามันหมดตอนไหน มีอยู่วันนึ่งค่ะ เรามีอะไรกับแฟนแล้วเลือดออก ประมาน 2 วันค่ะ พอเลือดหาย เราก็อ้วกได้ประมาน 3 วันค่ะ ส่วนใหญ่จะอ้วกแต่ตอนเช้าค่ะ วันนั้นเราไปซื้อที่ตรวจมา ขีดยังไม่ขึ้นค่ะ หลังจากนั้นประมาณ 2 วันค่ะ เรากินของเปรี้ยวมะนาวอ่ะค่ะ ไม่เปรี้ยวเลย แล้วก็เป็นมาเรื่อยๆจนถึงตอนนี้ค่ะ ฉี่บ่อยมากค่ะ ปกติเป็นคนไม่ลุกมาฉี่ตอนกลางคืน แต่ตอนนี้ ครึ่งชม. ครั้งนึ่งเลยค่ะ แล้วก็หิวบ่อยมากค่ะ คืออาการแบบนี้มายความว่ายังไงอ่ะค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

1 ตอบกลับ

อยากรู้ว่าท้องไหมไปตรวจค่ะ อาการที่ว่ามาอาจจะท้องหรือไม่ท้องก็ได้