10 ตอบกลับ

1. ดูแลเรื่องโภชนาการให้ภรรยา (ไข่ต้มวันละฟอง ห้ามทานกะหล่ำปลีสดทานได้แต่แบบต้ม) และอื่น ๆ ลองศึกษาในกูเกิ้ลค่ะ 2. พากันไปเข้าครอสอบรมโรงเรียนพ่อแม่ 3. ชมเธอ ลูบท้อง คุยกับลูกในท้อง บ่อย ๆ เท่าที่จะทำได้ 4. คอยถามไถ่สารทุกข์สุขดิบ เป็นไงบ้าง หิวไหม เหนื่อยไหม 5. พาเธอไปกินของอร่อย ๆ หรือพาเธอไปกินอะไรก็ได้ที่เธออยากกิน 6. พาเธอไปเที่ยว พักผ่อนบ้าง 7. โหลดแอปไว้คอยติดตามพัฒนาการลูก ในแอปจะบอกหมดค่ะว่าสัปดาห์นี้ต้องทำอะไรบ้าง แค่นี้คุณภรรยาก็มีความสุขมากแล้วค่ะ

แม่มีความสุข ลูกก็สุขค่ะ สู้ ๆ นะคะว่าที่คุณพ่อ

ความอดทนสำคัญสุด ยิ่งหลังคลอดไหนจะลูกร้องไหนจะอดหลับอดนอน ทำให้หงุดหงิดง่าย ต้องเตรียมรับทุกสถานะการณ์ค่อยช่วยเหลือซึ้งกันแระกัน เท่านี้ก็ผ่านไปได้ด้วยดีมีความสุข บ้านนี้เลี้ยงกันเอง2คนสามีและภรรยาค่อยช่วยกันตลอด

สามีเราแพ้ท้องแทนเราได้2เดือน นอกนั้นเราแพ้มาลากยาวจนตอนนี้ 🤣🤣 ยินดีด้วยนะคะคุณพ่อมือใหม่ ตอนนี้ ( 38 วีคละคะ )

ขอบคุณมากๆค่ะ 👶❤🌻

ยินดีด้วยนะคะ ดูแลภรรยาดีๆ นะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้ง แม่และลูกนะคะ

ยินดีด้วยครับผม เหมือนกันกับผมเลยครับ 11สัปดาห์แล้วครับ 😊😄

ยินดีด้วยครับตอนนี้ภรรยาก็11.1สัปดาร์เหมือนกันครับ

ยินดีด้วยค่ะ 11 weeks เช่นกัน

ยินดีด้วยนะคะ

ยินดีด้วยนะคะ

ยินดีด้วยค่ะ

ขอบคุณมากครับ