30 ตอบกลับ

เหมือนกันคะแม่ บ้านนี้จะ5เดือนแล้วค่ะ ท้องยังไม่ออกเรยคะ เหมือนคนมีพุงเฉยๆคะจนคนรอบข้างทักว่าท้องจริงไหม แต่อัลตราซาวด์แล้วน้องตอดเเรงเเละตอดแม่บ่อยมากเรยคะ ตอดจนเจ็บท้อง🤣

VIP Member

ปกติเลยค่ะ บ้านนี้5เดือนยังไม่ออกเลย เพิ่งมาออกตอน6เดือนเลยค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ นน.ลูกตามเกณฑ์ก็สบายใจได้เลยค่ะ

บ้านนี้4เดือนกว่า ท้องใหญ่เหมือนคน8เดือนเลยค่ะ5555 #จนญาติแซวว่านี่ท้อง4เดือนหรือ8เดือน ใหญ่เหมือนท้องแรกมากค่ะ

ปกติค่ะแม่ ท้องจะเริ่มออกตอน6เดือนนะค่ะ ขึ้นอยู่กับหน้าท้องนะค่ะ บางคนตัวเล็กท้องจะออกช้าค่ะ🥰

บ้านนี้ก็เข้า4เดือนแล้วท้องยังไม่ออกเลยค่ะจนเราสงสัยตัวเองเหมือนกันว่าสรุปท้องจริงๆใช่ไหม😅

ปกติค่ะ ให้โฟกัสที่น้องโตตามเกณฑ์ไหม นน.โอเคไหม ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ท้องออก 7เดือน

ปกติค่ะ ตอนนี้เค้าท้องได้5เดือนแล้ว แทบไม่เห็นเลยค่ะ คนแรกก็เกือบ7เดือนกว่าจะเห็นค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ตอนท้องแรกท้องเริ่มออกตอน6เดือน ท้องที่2ท้องเริ่มออกตอน4เดือนค่ะ

บ้านนี้ออกตอน 7 เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักแม่เพิ่มมาแค่6กิโล แม่เป็นสาวอวบอ้วนค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ตัวเล็ก ท้องได้ 7 เดือน คนอื่นยังมองว่า เหมือนได้ 3 เดือน