8 ตอบกลับ

บ้านนี้กินขิงกินนํ้าอุ่นกินหัวปรีค่ะเเม่นํ้านมไหลดีมากหานํ้าอุ่นมาประคบด้วยน่ะค่ะลดอาการปวดลงได้

ค่ะเเม่♥️

น้ำอุ่นแช่เต้าทั้งสองข้าง ประคบร้อน นวดเต้าดูในยูทูป ปั้มนมทำวนไปค่ะ จนกว่านมจะพุ่ง ออกมาดี

โอเคเลยค่ะ🙏🏻

บ้านนี้เคยเป็นค่ะนมคัดเต้าหลายรอบไม่ได้ปั๊มออกพอให้น้องดูดก็หายค่ะ

น้องดูดแล้วก็ยังไม่หายเลยค่ะ

ประคบน้ำร้อน นวดบริเวณเต้านม และ ทานเลยซิตินค่ะช่วยได้ค่ะแม่

โอเคค่าาา

คุณแม่ควรกินน้ำอุ่นค่ะหรือไม่ก็หาเครือน้ำนมสาวมาต้มดื่ม

โอเคค่ะ

กินเลซิตินค่ะ ผ้าชุบน้ำร้อน นวด เเละปั๊มนมออกค่ะ

ต้องจัดการแล้ว 🙏🏻

กินเลซิตินช่วยด้วยค่ะ

ยี่ห้ออะไรก็ได้ค่ะ ลองเปรียบเทียบราคาที่ร้านขายยาดูนะคะ

VIP Member

นวดเต้าก่อนค่ะแม่

ลองประคบกับนวดดูแล้วค่ะแม่