26 ตอบกลับ

ท้องแรกๆ อยู่ห้องเช่า ได้ใส่พระนอนทุกวันเลยค่ะ คืนไหนไม่ใส่คือฝันทุกครั้ง 4เดือนย้ายกลับมาอยุ่บ้านต่างจังหวัด ยายเอาจู๋หมาดำแห้งมาห้อยไว้หน้าบ้านให้ (แล้วแต่คนเชื่อค่ะ นี่ก็ไม่ค่อยเชื่อ) ไหว้เจ้าที่บ้าน ไม่เคยฝันบ่อยค่ะ นอกจากจะดูอะไรแล้วเก็บมาฟุ้นซ่านในฝันเอง😆

ตอนฝัน ฝันจนเหงื่อท่วม บางทีก็ฝันเห็นคนที่ตายแล้วมาเยี่ยมหาบ้าง ฝันเห็นเด็กมาขอให้เล่นด้วยบ้าง ฝันบ่อยมากๆตอนท้องได้2-3เดือน

เคยได้ยินว่าหากมีเด็กมาเกิด หรือจะตั้งครรภ์จะฝันว่าได้สร้อย, ได้พระ... นู่น นี่ นั่น เราเองไม่เคยฝันแบบนั้นเลยค่ะ มีแต่ฝันแบบ ฝันไปเรื่อย เช่นฝันว่าได้ไปเที่ยว, ได้กินอาหาร อะไรประมาณนี้ค่ะ😁😁

😍😍

ฝันค่ะ แต่ฝันเกี่ยวกับการแท้งน้องหรือคลอดน้องออกมาเรื่อยๆและบ่อยค่ะ แต่ตอนนี้14สัปดาห์แล้วการฝันถึงน้อยลงบางทีก็ไม่ฝันถึงเลยค่ะ

ตอนท้องแรกๆเค้าก้ฝันบ่อยคะเหมือนเป็นเพราะเราคิดมากกังวลฝันไปต่างๆนานาแต่พอสักพักก้ไม่ค่อยฝันแล้วคะเพราะไม่ค่อยได้นอน🤣

ฝันร้ายทุกวันค่ะเขาว่ากันมีมารจะมาแย่งเกิดเลยฝันแบบนี้บ่อย แต่ถ้าพ่อๆกอดก็จะไม่ฝันเลยค่ะไม่รู้เพราะกังวลรึป่าว🤣

บ้านนี้ช่วงแรกๆฝันแต่เรื่องผีๆน่ากลัวๆ พอผ่านไปฝันเรื่องนี้น้อยลง แต่ก็ยังฝันอยู่ แต่ไม่คิดไม่ถือ ฝันคือฝัน

ท้องคนแรกฝันได้พระคิดว่าจะได้ลูกชายแต่ออกมาเป็นลูกสาว ท้องสอง5เดือนฝันได้แหวนลุ้นวันที่30นี้หมอซาว🙂

ก่อนรู้ว่าท้องประมาณ4-5วัน ฝันว่าได้บูชาพิฆเนศองค์เล็กๆค่ะ แต่ซาวด์มาแล้วได้น้องผู้หญิง 😅

ปกติฝันบ่อยอยู่แล้ว ตอนท้องก็ชอบฝันเห็นผีกระสือ แต่ในฝันก้ฆ่ามันตายตลอด แปลกมั้ยค่ะ

VIP Member

ไตรมาสสองจะยิ่งฝันค่ะฝันเยอะด้วยเป็นตุเป็นตะไปหมดฝันแบบ​อะไรที่อเมซิ่งมว้าก