13 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ เดินไม่ไหวแล้ว นั่งยังค้ำ นอนยิ่งค้ำเลยค่ะ ขี่มอเตอร์ไซด์ไม่ไหวแล้วเหมือนฉี่จะราด😅😅 หน่วงท้องไปหมด หมอนัดผ่าวันที่2นี้ เพราะท้องแรกโดนผ่าค่ะ☺️☺️

ใกล้แล้วค่ะแม่ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะคะ ของแม่หมอนัดผ่าวันที่5ค่ะ

38wค่ะ มีแค่ปวดท้องน้อย คล้ายประจำเดือน กับปวดจี๊ดๆบางที น้องดิ้นแรงมากค่ะ ภาวนาให้คลอดตรงกำหนดค่ะ🥺

ผ่าค่ะ

วันนี้แม่บ้านนี้ครบ 38w ก็ยังเงียบอยู่เหมือนกันค่ะ นั่งท่าผีเสื้อก็แล้ว มีแค่อาการลูกโก่งตัวบ่อย

แม่อยากคลอดเองค่ะ แต่ตอนนนี้ยังเงียบอยู่เลย 😅

บ้านนี้37+6มีมูกออกเยอะติดต่อกันหลายและปวดติดต่อกันหลายวันตึงจิมิเจ็บเวลาฉี่และท้องแข็งไม่คาย

แข็งแรงทั้งคุณแม่และน้องนะค่ะ

VIP Member

37+6 ท้องปั้นบ่อยค่ะลูกโก่งตัวบ่อย เจ็บก้นกบเดินไม่ค่อยไหว แต่ไม่มีอาการอื่นค่ะ

จริงค่ะแม่ เดี๋ยวนี้นอนก็หายใจไม่ค่อยออก😂

37+4 มีท้องแข็งนิดหน่อยค่ะ หายใจไม่ค่อยออกอารมณ์เหมือนจะเป็นลมตลอดเวลา🥹

ของแม่มีบ้างค่ะเวลาพลิกตัวแล้วเหมือนเค้าก็โก่งตัวด้วยหายใจไม่ค่อยออกเลยค่ะ

37+5 มีท้องแข็งเวลาน้องโก่งตัว เดินไม่ค่อยไหวปวดเชิงกราน หน่วงท้องจ้า

รอำปพร้อมๆกันค่ะ

37+4 ก้าวขาเดินไม่ไหวแล้วค่ะปวดกระดูกเชิงกรานร้าวไปถึงขาหนีบหน่วงลงๆ

ของแม่ชอบปวดสะโพกเวลานอนตะแคงมากเลยค่ะ

เท้าเริ่มบวมเหมือนกันเลยค่ะ 37+5 เหมือนกันค่ะเเม่ กำหนด12ก.ค.ค่ะ

เเสดงว่าเเม่เป็นบ่อย😅

บ้านนี้ 37+6 ก็เงียบมากๆคะ เเต่ท้องเเข็งบ่อย ฉี่บ่อยสุดๆเลยคะ

ของแม่ท้องแข็งบ่อยเหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกใกล้แล้ว