16 ตอบกลับ

มันแล้วแต่ผิวคนด้วยนะแม่ เอาเป็นว่าแม่สะดวกแบบไหนเลือกได้ตามสบายเลยค่ะ แต่เน้นครีมข้นๆ ทาแล้วผิวชุมชื้นไม่คันผิวก็น่าจะช่วยได้นะคะ อย่าลืมทาให้ทั่วตัว และเน้นช่วงท้อง สะโพก ก้นนะคะ เพราะส่วนนั้นขยายเยอะสุด บ้านนี้ใช้หลายยี่ห้อสลับๆกันค่ะ ท้องแรกใช้ไอนิวเป็นหลัก และโกโก้บัทเตอร์ ของ boots ก็ข้นดีค่ะ ท้องไม่แตกนะคะ แต่ก็มีริ้วขาวๆ บ้างนิดหน่อย หลังคลอดยิ่งต้องทานะคะ

VIP Member

ของกิฟฟารีนค่ะ ราคาร้อยกว่าบาทเอง ใช้ดี แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ ถึงใช้ครีมดีแค่ไหน ก็มีสิทธิ์ที่จะแตกได้จ้า

นีเวียฝากสีน้ำเงินมีขายในเซเว่น แล้วก็ออย น้ำมันมะพร้อมสกัดเย็น ของแพงๆไม่ต้องซื้อใช้หรอก ถามคนรอบข้างบอกนีเวียเริ่ดสุด

บ้านนี้ใช้ Palmer กับ น้ำมันมะพร้าวค่ะ ตอนนี้ 30+5W ยังไม่แตกนะคะ ไม่รู้ว่าจะรอดจนถึงคลอดไหม

Super Mum

ทาตั้งแต่ท้อง ตอนนี้ 6 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่แตก เนียนกริบ แนะนำ bio oil ค่ะใช้ดี

บ้านนี้ใช้น้ำมันมะพร้าว อย่างเดียวค่ะ ตอนนี้ 29 w ท้องใหญ่มาก 😁

VIP Member

บ้านนี้ใช้2ตัวนี้ค้ะเริ่มทาตั้งแต่รุวว่าท้อง

น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นกับนีเวียฝาน้ำเงินค่ะ

นีเวียมีขายในห้างทั่วไปค่ะ เซเว่นก็มีค่ะ เอากระปุกเล็กมาลองดูก่อนนะคะแม่

ใช้ไอนิว ใช้น้ำมันมะพร้าวแต่มาแตกตอน9แล้วค่เ

ใช้ตัวนี้ค่ะ 34 วีคแล้วยังไม่แตกเลยค่ะ