87 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนลูกคนแรกฝันว่า พ่อซื้อสร้อยทองจี้รูปดาวกับรูปหัวใจ มาให้แต่แม่เลือกจี้หัวใจพ่อเลยใส่ให้ได้ลูกชายค่ะ #ส่วนท้องนี้ท้อง2 ฝันว่าพ่อซื้อทองมาให้ใส่ค่ะ ทั้งกำไลแขน และสร้อยคอไปซาวด์หมอบอกได้ ญ 30w5d แล้วค่ะ

ก่อนท้องฝัน2รอบ ว่าตัวเองเอาเด็กที่ไหนไม่รุ้ติดขึ้นรถมาด้วย ฝันห่างกันหลายเดือนแต่ก็ไม่ท้อง จนผ่านมาหลายเดือนอยู่ดีๆก็ท้องโดยไม่ได้ฝันอะไรเลย พึ่งจะฝันตอนท้องได้4เดือนกว่าๆว่าเก็บแหวนท้องได้

บ้านนี้แม่ไม่ได้ฝันเลยคะ ลูกชายคนโตบอกว่าหนูฝันว่ามีนางฟ้าเอาขนมกับทองมาให้ แต่หนูเอาทองมาให้แม่ น้องบอกก่อนปีใหม่ แม่บ้านนี้ท้องเดือนมกรา แม่ก็ว่าแม่คุมอยู่ แต่อย่างว่าเขาอยากมาเกิดแล้ว 😁😁

ฝันครั้งแรกฝันว่ามีคนทักว่ามีเด็กผชตาม ฝันครั้งที่2 ฝันว่าไปเยี่ยมญาติที่รพ.แล้วหมอ บอกท้องลูกผช ฝันครั้งที่3 ฝันว่ามีเด็กผชมาขออยู่ด้วย #ฝันหาแต่เด็กผช ลุ้นมากค่ะว่าจะได้ลูกผช555

ฝันว่าพระสงฆ์ดูมีอายุเยอะๆ ท่านให้พระเครื่องมาค่ะ ตอนนั้นยังไม่ตรวจว่าท้องไหม หลังจากตรวจ2ขีด แล้วสามวันต่อมา ก็ฝันว่ามีช้างแฝดผู้เมียและแม่ช้างมามอบชูงวงหน้าบ้าน

ตอนนี้16w หมอยังไม่มั่นใจค่ะ รอซาวอีก1เดือน คลุมเคลือหมอบอก ลุ้นอยู่เหมือนกัน คนโตเป็นลูกสาว เราก็เลยอยากได้ลูกชาย ส่วนสามีนางอยากได้ลูกสาวอีก

ฝันว่านอนเล่นอยู่ในบ้านกับครอบครัวแล้วมีคนแก่อุ้มเด็กผู้หญิงเข้ามาในบ้านแล้วทำตัวเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน ไอ่เราก็พากันงงว่าเขาคือใคร?แล้วก็สดุ้งตื่น🤣

เราฝันตอนท้องได้ 7สัปดาห์ ฝันว่ามีเด็กผู้หญิงใส่ชุดกระโปรงสีขาวมาบอกว่าหนูจะมาอยู่ด้วย กับตอนก่อนจะรู้ว่าท้องแฟนนอนฝันว่าซื้อสร้อยทองเส้นใหม่มาใส่คะ

เราฝันว่าคลอดลูกชายหนเดียว แต่แฟนฝันบ่อยมาก ฝันว่าอุ้มพระประธาน 2รอบ ฝันเห็นเพชรด้วย ฝันว่าเห็นเราอุ้มเด็กผช อีก ตอนนี้อายุครรภ์น้อยยังไม่ทราบเพศค่ะ

ฝันว่าเอาแหวนทองปัยขายค่ะ แต่พอขายเสร็จได้เงินอยู่ในมือ แหวนทองที่ถอดขายไปแร้ว ก้กับมาอยู่ที่นิ้วเหมือนเดิม ซาวเหนเพศตอน 36+4 ค่ะได้ผู้ชาย

ฝันว่ามีคนแก่ผู้หญิงมาดูลายมือให้ แล้วถามว่าทำไมยังไม่มีลูก แล้วเค้าก็กดที่ฝ่ามือแรงมาก แรงเหมือนจริง แล้วเค้าก็พูดว่า อ่ะ เอาลูกไป

ใช่ค่ะ กดแบบรู้สึกเจ็บจริงเลย