19 ตอบกลับ

เราก็ฝัน ฝันว่ามีพระสงฆ์เอาแหวนเพชรพลอยมาให้ คิดว่าต้องท้องแน่ๆ เพราะมีอาการคล้ายๆ แถมประจำเดือนขาดไป 4 วันด้วย หวังมาก แต่ไม่ท้อง ตอนนี้เราเลยไม่อยากคาดหวัง คิดว่ามันก็แค่ความฝันเท่านั้นคะ

ก่อนจะรู้ว่าท้อง ฝันว่าเจอสร้อยข้อมือตกอยู่ข้างรถเรา เราก็เก็บขึ้นมาใส่ เห็นว่าเก่าแล้วก็เลยไปเปลี่ยนเป็นแหววที่ร้านทอง หลังจากนั้น ไม่กี่สัปดาห์ ก็รู้ว่าท้องคะ

ตอนนี้ได้ลูกสาวคะ

ส่วนตัวการฝันว่าได้ใส่สร้อยข้อมือทอง ไม่สามารถระบุเพศของลูกได้นะคะ แต่ก็เข้าใจว่าเป็นความเชื่อส่วนบุคคล ลองอ่านทำนายฝันในนี้ก็ได้ค่ะ. https://th.theasianparent.com/dream-about-gold/web-view

เค้าบอกว่าถ้าฝันว่าใส่ต่างหู จะได้ลูกสาวค่ะ เพราะต่างหูถือว่าเป็นเครื่องประดับของผู้หญิงค่ะ เค้าบอกว่าคนท้องมักจะฝันแม่นนะคะ

ฝันเห็นเด็กชายค่ะ เขาบอกลูกจะเข้ เเล้วเขาบอกให้หนูรับเอา เด็กชายคนนั้น อวบสมบูรณ์ ขาว จะท้องรึเปบ่าค่ะ

ฝันว่ามีคนใส่สร้อยข้อมือทองให้ค่ะ พอไม่กี่วันก็ตรวจ ขึ้น2ขีดค่ะ

ตอนฝันว่าได้แหวน ได้ลูกสาวค่ะ พอตอนลูกชายฝันว่าได้สร้อยทอง

สร้อยคอค่ะ

บ้านนี้ฝันได้ใส่แหวนได้ลุกสาวคนแรกใส่สร้อยลุกชาย

สร้อยคอทองค่ะ

เคยฝันว่าได้ใส่ทองเหมือนกัน ตอนนี้ได้ลูกสาวคะ

ฝันเห็นพระประธานในวัดบ่อยมาก ได้ลูกชายค่ะ