16 ตอบกลับ

จากที่ศึกษามา ห้ามค่ะแม่ เขาถึงห้ามทานของดิบ เพราะคนท้องห้ามทานยาถ่ายพยาธิ ยังไงแนะนำให้ปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์โดยตรงนะคะ คุณหมอจะให้คำแนะนำเราดีที่สุดค่ะ

จริงๆไม่ควรทานค่ะ เพราะตอนท้องขนาดแค่ยาพาราถ้าไม่ได้ปวดมากหมอยังไม่อยากให้ทานเลยจ้า

ห้ามกินนะคะ​ ยาถ่ายพยาธิทุกชนิดคนท้องห้ามรับประทาน​ ลองปรึกษาหมออีกทีได้ค่ะ

จะกินยาอะไร​ปรึกษา​หมอดีสุด​ค่ะ​ คนท้องกินยาสุ่มสี่สุ่มห้า​ไม่​ได้ค่ะ​

VIP Member

ห้ามทานนะคะแม่ ยาบางชนิดมีผลต่อลูกในครรภ์ ทางที่ดีปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ

หมอห้ามทานค่ะ เคยเข้าอบรมโรงเรียนแม่และเด็กเพราะเป็นอันตรายต่อลูก

ไม่ได้ค่ะ ยาถ่ายพยาธิห้ามใช้ในคนท้องเด็ดขาดค่ะ

VIP Member

ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะให้หมอจัดยาให้ดีที่สุดค่ะ

ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

ปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ