94 ตอบกลับ

ถ้าลูกน้ำหนักปรกติ ถือว่าเป็นเรื่องน่ายินดีต่อคุณแม่ ไม่ต้องกลัวอ้วน

โอเครค่ะ ขอบคุณนะคะ .

นี่6เดือนครึ่งขึ้น12โลแล้วค่ะ ก่อนท้องหนักแค่42ตอนนี้54แล้ว กินเก่งไป😂

บ้านนี้8เดือน ก่อนท้องน้ำหนัก 40 ตอนนี้55 ค่ะ ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

โอเครค่ะขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก40 ท้องได้8เดือนน้ำหนัก48 เองจ้าากังวลนิดหน่อย

แม่รุ้น้ำหนักน้องหรือยังคะว่าน้องหนักเท่าไหร่.

บ้านนี้ 36w ขึ้นมาแค่ 6โล แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ เลยไม่กังวลอะไรค่ะ

แต่บ้านนี้ยังไม้รุ้น้ำหนักน้องเลยค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะก่อนท้อง39.8 พึ่ง8เดือนวันนี้น้ำหนัก48.5เองค่ะ

บ้านนี้ก็เสี่ยงเบาหวานค่ะ😥

เรากังวลว่าเราจะน้ำหนักขึ้นเยอะคะ ลุกเราตามเกนเเต่เราเกินคะ

เดี้ยวก้อลดน้ะแม่ สุ้ๆ

บ้านนี้ก่อนท้อง72โลตอนนี้19+6วีคน้ำหนัก76โลแร้วจ้าขึ้นไวมาก

ขึ้นเยอะมากค้ะ

กังวลค่ะะ เพราะว่าไม่ได้ชั่งน้ำหนักเลยยว่าขึ้นเท่าไรๆ

บ้านนี้ขึ้นมา18โลค่ะแม่ หมอหั้ยงดแป้งกับของหวานแล้วค่ั