3 ตอบกลับ

หมอเคยบอกว่ายาพวกนี้ไม่ได้ทำให้แท้งนะคะ แต่มีสิทธิให้ลูกพิการ ถ้าอยากทำแท้งจริงๆแนะนำให้โทร1663 หรือติดต่อรพ.ค่ะเขาจะมียาอยู่แล้ว

กินเหมือนตั้งใจทำแท้งเลยนะคะ ปกติเขาไม่กินเหล้าขาว+ยาสตรีกัน ไปหาหมอค่ะ ลูกอาจพิการได้ แต่ถ้าโชคดีก็ไม่เป็นไร

ถ้าตั้งใจทำแท้งแนะนำทำแบบถูกวิธีค่ะ โทร 1663 ก่อนอายุครรภ์ 3 เดือน หรือไปที่รพ.ใกล้บ้าน การทำแบบนี้ นอกจากลูกไม่ออก ก็พิการค่ะ

ท้องจ้า

อาจจะเสี่ยงพิการได้นะคะ มันมีวิธีทำแท้งแบบถูกกฎหมายอยู่นะคะถ้าเรายังไม่พร้อม