8 ตอบกลับ

เรารอให้8-10w ค่อยไปค่ะ ไปเร็วใช่ว่าจะเห็นตัวอ่อน ไม่เจออะไรแม่จะเครียดเปล่าๆ แถมรพ.ยังไม่รับฝากอีก รพ.บางแห่งก็รับฝาก 8สัปดาห์ขึ้นไป บางแห่งรับ 10สัปดาห์ ระหว่างนี้ทานโฟลิกรอ ถูกต้องแล้วค่ะ

อย่าลืมกินโฟลิคนะคะแม่ อีก 3 วันก็ 6 สัปดาห์แล้ว ครั้งแรกหมอจะตรวจว่าถุงตั้งครรภ์อยู่ถูกตำแหน่งไหม ของเรากว่าจะไปก็เกือบ 6 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ เพราะไม่รู้ตัวว่าท้อง 🙂

ทำไมต้องรอ ถึง 6W ยิ่งเร็วเท่าไร เป็นผลดีกับลูกมากเท่านั้น บ้านนี้รู้ว่า ปจด ขาด ตรวจพบว่าท้องก็รีบไปหาหมอ ไม่รออะไรทั้งนั้น

ไปเลยค่ะ ไม่ต้องรอ เอายาบำรุงมากินค่ะ แม่ไม่ควรซื้อยามากินเองนะคะ ควรปรึกษาหมอก่อนค่ะ เผื่อบางคนอาจแพ้ค่ะแม่

VIP Member

ควรฝากให้เร็วที่สุดนะคะ ไม่ใช่เพื่อตัวคุณเองอย่างเดียว เพื่อดูพัฒนาการของลูกและความผิดปกติด้วยค่ะ

ไม่ต้องรอค่ะแม่ ไปเลยถ้าหมอตรวจเจอว่าเราท้อง เค้าจะให้วิตามินมากินค่ะ เป็นผลดีกับลูกเราด้วยน๊า

แนะนำให้ไปเลยนะคะ ยิ่งเร็วยิ่งดีค่ะจะได้ยาวิตามินรวมแคลเซียมและโฟลิคมาทานค่ะ

ประเด็นคือหมอส่วนใหญ่เห็นตัวอ่อนก่อนถึงรับฝากค่ะ

ใช่ค่ะวันโทรถามหมอเค้าบอกให้รอ8-10สัปดาห์ถึงจะรับฝากค่ะ