11 ตอบกลับ

อย่ากลัว และอย่าคิดไปไกลค่ะ นึกถึงตอนที่จะได้เจอหน้าตัวน้อยไว้ จะได้หายกลัวนะคะ บ้านนี้ผ่านมา 2 ท้อง ไม่มีเหมือนที่คิดมากไว้เลยสักท้อง ตอนนี้ท้อง 3 เลยคิดแค่ว่า ห้องพิเศษจะว่างมั้ย (รพ.รัฐ) แค่นั้นเลยจริงๆค่ะ 😅

แอบกลัวๆนิดหน่อยค่ะว่าเราจะคลอดไหวไหม จะทนเจ็บได้ไหม พอถึงตอนคลอดจริงๆ ลืมความเจ็บความกลัวไปหมดเลยค่ะ เพราะอยากเจอหน้าลูกเต็มที

ไม่มีอะไรหน้ากลัวหรอคะ สิ่งที่น่ากลัวคือ"ความคิด"คิดเองเอ่อเอง ว่ามันจะเป็นแบบนี้ไหมน้อ จะเป็นแบบนั้นไหมน้อ สู้ๆคะ

สู้ๆจ้า บ้านนี้ก็เคยแอบกังวลแต่พอวันคลอดจริงแทบไม่มีเวลาให้กลัวเลยมีแต่อยากเบ่งๆ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

VIP Member

เราก็มีความรู้สึกกลัวค่ะ แต่ต้องทำเป็นใจแข็งไว้ สู้ ๆ นะคะแม่

บ้านนี้ไม่กลัวอะไรเลยค่ะอยากเจอหน้าน้องอย่างเดียวเลย

VIP Member

ท้องแรก..กลัวๆเหมือนกันจ้า

สู้ๆนะคะแม่อย่ากังวลนะคะ

สู้ๆจ้า นิดหน่อย

กล้าๆกลัวๆ