11 ตอบกลับ

แล้วเเต่คุณหมอที่รับฝากครรภ์นะคะเเม่ว่าจะซาวน์ให้ตอนไหน ของเเม่บ้านนี้ซาวน์ครั้งเเรกตอน14วีคคือซาวน์ฟังเสียงการเต้นของหัวใจ อีก1เดือนคือ19วีคหมอจะนัดซาวน์ดูเพศเเละอวัยวะน้องค่ะ

VIP Member

ถ้าซาวด์ดูเพศน่าจะตอน 5 เดือนคะ แต่ของเราทุกครั้งที่ไปหาหมอ หมอจะซาวด์ให้ทุกครั้งเลยคะ

ซาวด์ได้ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์เลยค่ะ ถ้าท้องอ่อนมากๆอาจไม่เจออะไรนะคะ

รพ.ที่เราฝากซาวด์ให้แค่ครั้งเดียวตอนดูเพศเลยค่ะ 18wถึงจะซาวด์

ซาวด์ได้ตั้งแต่ไปฝากครรภ์ครั้งแรกเรยค่ะ

เราฝากที่คลินิค หมอซาวให้ทุกเดือนค่ะ

ไปพบหมอทุก3อาทิต คุงหมอซาวตลอดค่ะ

ซาวด์ได้ตั้งแต่ตอนฝากครรภ์ค่ะ

5วีคก็ซาวได้แล้วค่ะ

ซาวน์ได้ตลอดค่ะแม่