12 ตอบกลับ

VIP Member

นับไม่ได้ค่ะ แต่ส่วนใหญ่ไม่เกินสี่สัปดาห์ นับตั้งแต่ตกไข่ ก็ขึ้นขีดจางๆแล้วนะคะ บ้านนี้ไปตรวจเลือด หมอบอกเพิ่งท้องประมาณ3สัปดาห์ ก็ขึ้นขีดชัดละค่ะ

น่าจะประมาณ 4 สัปดาห์นะคะ จำได้ว่า ลองตรวจเล่นๆ เพราะประจำเดือนขาดไป 1 วัน ผลตรวจออกมา 2 ขีดชัดเจนเลยค่ะ 😁

บ้านนี้ประจำเดือนขาด 2 วันค่ะ เท่ากับ 4 สัปดาห์ 5 วัน ตรวจปุ๊บก็เจอเลย

บ้านนี้ตรวจเจอ 2 ขีดตั้งแต่ก่อนถึงรอบเดือนค่ะ

บ้านนี้ประจำเดือนขาด 1-2 วันก็ตรวจเจอแล้วค่ะ

ก่อนถึงรอบเดือนนิดหน่อยคะ 2-3วัน

VIP Member

เราตรวจตอน​ 4​ สัปดาห์ค่ะ

4วีค

2weeks

ประจำเดือน ขาด1วันค่ะ