14 ตอบกลับ

แนะนำให้ทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า เลือกแบบน้ำตาลน้อย หรือ ไม่ผสมน้ำตาลเลย นะคะ

ดื่มได้ แต่เลือกแบบหวานน้อยนะคะ เช่น ดีน่างาดำหวานน้อย แลคตาซอยงาดำหวานน้อย มีประโยชน์เยอะ แคลเซียมจัดเต็ม น้ำตาลน้อยด้วยค่ะ แต่ไม่ว่าจะนมวัว นมทุกชนิด เน้นหวานน้อย ไขมันต่ำเป็นหลักนะคะ

บ้านนี้ทานแรกๆค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นน้อย แต่น้องหนักตามเกน ค่อนไปทางใหญ่ หลังๆเปลี่ยนมาทาน ตราหมีสีฟ้าค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลย. ได้ลูกเต็มๆ. ที่พยาบาลที่ทำงาน แนะนำมาค่ะ

VIP Member

เสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์นะคะ ลองดื่มเป็นรสจืดดีกว่าค่ะ ไวตามิลค์น้ำตาลสูงค่ะ

น้ำตาลเยอะน้า เสี่ยงเบาหวานระวังลูกแพ้ด้วยกินนมให้หลากหลายนะคะ

ดูสูตรน้ำตาลน้อย แล้วก็แนะนำให้สลับๆไปหลายๆอย่างดีกว่านะคะ

น้ำตาลเยอะค่ะแม่ กินนมสลับกันกับยี่ห้ออื่นน้า

บ้านนี้ก็ทานไวตามิ้นสูตรน้ำตาลน้อยค่ะ

VIP Member

เราว่ามันหวานอ่าแม่ระวังน้ำตาลนะคะ

ระวังน้ำตาลด้วยนะคะคุณแม่