23 ตอบกลับ

น้ำตาลสูงนะคะคนท้องจะมีว่าภาวะเสียงที่จะเป็นเบาหวานขณะต้องครรภ์อยู่เเล้ว ดื่มเข้าไปมากๆไม่ดี อีกอย่างชามีคาเฟอีนอีก

ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะคุณแม่ ขนาดบ้านนี้ไม่ค่อยกินของหวานตรวจน้ำตาลยังไม่ผ่านเลยค่ะ อาทิตย์หน้าต้องไปตรวจใหม่

ระวังเรื่องน้ำตาลสูงนะคะ บ้านนี้พอหายแพ้ ก็กินแทบทุกวันค่ะ พอ28วีกเจาะน้ำตาลรอบ2เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

ชอบกินมากคะทำงานกินทั้งเดือนเลยพอหมดนัดไปตรวจน้ำตาลขึ้นค่ะเลยต้องตรวจแต่ตรวจแล้วปกติ

ระวังเรื่องคาเฟอีน ความหวาน น้ำตาลนะคะ ไม่ดีกับทั้งคุณแม่และน้องค่ะ^^

VIP Member

กินเยอะตรวจเบาหวานไม่ผ่าน สรุปต้องเจาะเลือดตรวจน้ำตาล2รอบค่ะ 😅

คุณหมอเคยเตือนเรื่องน้ำตาลคะ ยังไงก็อย่าทานบ่อยนะคะ คุณแม่

VIP Member

กินได้คะเเต่ต้องทานในปริมาณที่พอดี ระวังจะเป็นเบาหวาน

เลี่ยงได้ก็เลี่ยงคะแถมเสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วย

เรากินติดกัน1อาทิตย์ตรวจเจอน้ำตาลเฉยเลยจ้า