9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน35wลูกน้ำหนักแค่2,016เองค่ะ แต่หมอบอกพอดีอะค้ะ ตอนนี้38+แล้ว ยังไม่รู้น้ำหนักเลยค่ะ กังวลลูกจะตัวเล็กเหมือนกัน

ตอน37วีคหมอบอกประมาณ3โลค่ะ แต่คลอดจริวตอน40+1น้ำหนักแรกคลอดน้อง3.66เลยค่ะ อาจเคลื่อนได้ค่ะ

เท่ากันเลยค่ะแม่ แต่หมอบอกให้มาโตข้างนอกอย่ากังวลค่ะ เน้นไข่ นม ก่อนคลอด

ถือว่าอยู่ในเกณฑ์แล้วนะคะ เด็กที่คลอดน้ำหนักที่ปรกติคือ2500-3500กรัมจ้า

ไม่ตรงเครียดค่ะ อาจคลาดเคลื่อนก็ได้ค่ะ ขอให้แข็งแรงก็พอค่ะ

Super Mum

กล้วยน้ำว้า ไข่ไก่ นม ค่ะ ลงลูกดี ดูจากพุงเบบี้บ้านนี้นะคะ

เอามาโตข้างนอกก็ได้ค่ะแม่

ค่ะน้องดิ้นเก่งมาก

ปกติ