9 ตอบกลับ

ยาคุมฉุกเฉินกินปีละเม็ดยังมากไปเลยนะคะ เวลากินยาปจด.จะมาภายใน 1-2 สัปดาห์หลังกินค่ะ ถ้าไม่มาตรวจครรภ์ได้เลย โอกาสท้อง 90% อีก 10% เราให้เป็นผลข้างเคียงจากการทานยา

เราเคยกิน มันจะมาแบบปจด.ปกติเลยค่ะ ถ้ามาแบบน้ำตาลก็เสี่ยงท้องอยู่นะ ตอนนี้รอดูเดือนหน้าแล้วกันค่ะว่าปจด.มาไหม นับจากวันที่เป็นเลือดน้ำตาลออกนะคะ

ยาคุมฉุกเฉิน กินอะไรตั้ง2เม็ดในเดือนเดียวคะ. ชีวิตผู้หญิงคนนึงกินได้แค่2เม็ดเองนะ นี่เล่นกิน2เม็ดในเดือนเดียว ตกใจอะไรก่อนดี

ยาคุมฉุกเฉินเขาให้กินได้มากสุดในชีวิตคือ2ครั้ง ทำไมไม่รู้จักหักหามใจตัวเองอ่ะ ถุงยางก็มีขายนะ

เป็นผลข้างเคียงของยาคุมฉุกเฉินค่ะ ท้องปวดท้อง ประจำเดือนอาจมาช้าหรือเร็ว เลือดออกกะปริดกะปรอย

ไม่น่าท้องนะคะ ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินหลังมีเพศสัมพันธ์24ชม.

VIP Member

ลองตรวจดูค่ะ บ้านนี้ก็กินยาคุมฉุกเฉิน แต่ก็ท้องค่ะ

บ้านนี้ไม่มีเลือดค่ะ แต่จะมีอาการเหมือนตอนประจำเดือนจะมาแต่ก็ไม่มาค่ะ

ขอนอกเรื่องนิดนึง ไม่ควรกินยาคุมฉุกเฉินบ่อยๆนะคะ

ซื้อที่ตรวจมาตรวจนะคะเพื่อความแม่นยำ

ท้องแล้วค่ะ ลองไปตรวจดูนะค่ะ

ไปตรวจดูเลยค่ะ