62 ตอบกลับ

กินได้เดือนแรก สามีก็บอกให้หยุดกินคะ กลัวเบาหวานจะขึ้น

VIP Member

ถ้าไม่กรดไหลย้อน ไม่อึดอัด เบาหวานไม่ขึ้น ก็ทานได้ค่ะ

ไมดีนะคะแม่บ้านนียากกินใจจะขาดแต่ก็ต้องทนเพือลูกคะแม่

กินเหมือนกันค่ะ พอหายอยาก ให้ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ

บ้านนี้ทานจนน้ำตาลขึ้นค่ะ ตอนนี้หมอให้งดไปก่อน😂

บ้านนี้กินบางวันวันไหนอยากสุดกินเเต่ไม่ถึงขวด

อย่ากินบ่อยเรยค่ะ ไม่ดีต่อสุขภาพลูกในท้องนะแม่

ค่ะ🙏🏻

กินเเต่พอดีจ้าอย่ากินมากอันตรายอยู่ค่ะ

ลดหน่อยนะคะ น้ำตาลสูงเสี่ยงเบาหวานค่ะ

บ้านนี้พอรุ้ว่ามีน้องแฟนห้ามกินเลยคะ