42 ตอบกลับ

ทุเรียนไม่มีผลเสียกับเด็กในครรภ์ค่ะแต่มีผลเสียกับแม่ถ้าทานเยอะระวังเบาหวาน_ความดัน_ร้อนในนะค่ะอากาศร้อนไม่ค่อยน่าไว้ใจ วันล่ะพูสองพูก็น่าจะพอแล้วกินแค่หายยากนะค่ะ

กินได้แต่ระวังน้ำตาลค่ะสูงมากถึงมากที่สุดคือทุเรียน น้ำตาลขึ้นเสี่ยงเบาหวานค่ะ บ้านนี้ลองแล้วกินไปแค่พูเล็กๆเท่าชิ้นคุ้กกี้น้ำตาลยังขึ้นปรี๊ดเลย

กินไปแค่วันละเม็ดพอหายอยาก พอไปตรวจเลือดน้ำตาลขึ้นมาเลย น้ำหนักขึ้นมา 1 โล หมอสั่งจับตรวจเบาหวานยาวไปเลย งดได้ก็ดีนะคะ มะม่วงสุกด้วย ตัวดีเลย

ห้ามกินเกินวันละ1พูค่ะ ห้ามกินบ่อยนานๆที พี่ที่บ้านอยากกินมากซื้อมากินสองลูก แท้งเลยค่ะ จะทำให้เป็นร้อนในค่ะและเบาหวานตอนตั้งครรภ์

เรานี้กินแบบว่าวันนึง3-4เม้ดเลย แฟนปลอกเป้นที่บ้านขายด้วยก้กินมันปากเลยหมอยังไม่ได่ไปหาเลยเตรียมตัวหูชาก่อนเลยเรา555

ลูกคนแรกเรากินเยอะมากๆๆจนต้องคลอดก่อนกำหนด..เพราะกินเยอะเกินไปมันร้อนในนะค่ะแม่..หมอบอกถ้าจะกินวันละ2เม็ดพอจ้า..

กินได้คะ มีประโยชน์มาก เช่นหมอนทอง ชะนีไข่ มีโฟเลตสูงเป็นวิตามินวิเศษ ช่วยไห้ทารกในครรภ์ไม่พิการเเต่กำเนิด

ทุเรียนเป็นผลไม้ช่วยป้องกันการพิการของลูก แต่ควรกินแค่วันละพูจ้ะ ห้ามกินเกินกว่านั้นเบาหวานจะถามหาเอา

VIP Member

กินไม่มากถือว่าไม่อันตรายคะ แต่ถ้าทานมากจะกระทบต่อแม่เองคะเพราะทุเรียนจะทำให้อ้วนแล้วน้ำตาลขึ้นคะ

บ้านนี้อยากกินมากคะ แต่ตอนนี้เสี่ยงเป็นเบาหวาน หมอสั่งห้ามกินของที่มีรสชาติหวาน