9 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรกกินแค่ทุเรียนทอดปวดหัวลุกไม่ไหวเลยคะเค้าเรียกว่าผิดสำแดง ส่วนน้ำอัดลมแม่กินได้คะแต่จะทำให้แม่อ้วนง่ายน้ำหนักไม่ลงแนะนำให้แม่ทานน้ำขิงน้ำอุ่นสัก1เดือนให้ท้องยุบก่อนนะคะ เดือนที่2ก็ค่อยทานน้ำเย็นน้ำอัดลมคะ

น้ำอัดลมมีคาเฟอีนค่ะแม่มีผลต่อสมองน้องทำให้นอนไม่หลับและกดเยอะแม่ทานแล้วให้นมน้องจะทำให้น้องไม่สบายท้องทุเรียนสารกำมะถันเยอะทางแล้วอาจทำให้น้องท้องอืดและแน่นท้องได้บ้านนี้ให้นมน้องงดหลายอย่างมากกลัวมีผลกับลุก

ไม่อยู่เดือนหรอคะ แต่ถึงไม่อยู่เดือน ก็อย่าเพิ่งทานอะไรแสลงนะคะ ให้ร่างกายเข้าที่ปรับฮอร์โมนก่อน 2-3 เดือนค่อยกินค่ะ

ไม่ได้น่ะค่ะพึ่งคลอดลูก ต้อง1เดือนขึ้นไปค่ะ บางคนเสียชีวิตเพราะเรื่องแบบนี้น่ะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หลังคลอดเป็นปีเลยคะถึงจะได้กิน เพราะคนแก่ที่บ้านสั่งห้ามไม่ให้กิน

เดี่ ยว รอ อีกหน่อยก่อนมั้ยแม่ ,,ทุเรียน กับ น้ำอัดลมจะทำให้น้องท้องอืดนะคะ ^^

VIP Member

น้ำอัดลมนานๆทานทีนะคะมีผลกับสมองเด็กทุเรียนทานได้ค่ะวันละพลู

อย่าเพิ่งทานดีกว่านะค่ะเพื่อตัวน้อยและตัวแม่เอง

อย่าเพิ่งกินเลยค่ะซัก2-3เดือนก่อน