38 ตอบกลับ

แล้วแต่บุคคลนะคะบางคนก็มีอาการคลื่นไส้อาเจียนและมึนหัว ส่วนคนที่ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วค่ะของเรานี่ก็มีอาการคลื่นไส้เวียนหัวแล้วก็เลยเราก็เลยไม่ค่อยกินยา จนบางทีแฟนต้องบังคับบ่อยๆ

VIP Member

ไม่ดีหรอคะไม่ต้องทรมาน ไม่ต้องลำบากเปลี่ยนยา ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน อย่างเรากินได้ทุกอย่างเลย ทั้งยา อาหาร ไม่แพ้ท้อง เท้าไม่บวม ไม่เป็นอะไรเลย ดีซะอีกลูกได้รับสารอาหารครบถ้วน

เราก็ปกติค่ะ​ เพราะเราไม่แพ้ท้องด้วยแหละเลยไม่มีอาการ​ จะมีก็แต่ท้องอืดแล้้วก็อุจจาระสีออกดำๆเขียวๆเข้ม

มันก็ไม่ใช่ทุกคนที่กินแล้วต้องเวียนหัวค่ะ กินยาบำรุงแล้วไม่เวียนหัวปกติดี ก็ดีแล้วนี่คะ

ดีใจค่ะที่ปรกติ😅

ปกติค่ะแม่ แล้วแต่ร่างกายคนค่ะ บ้านนี้ทานมาตั้งแต่เริ่มจนจะคลอดไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้กินมา3กระปุกแล้วไม่มีอาการอะไรเลยคะกินได้ปกติกินคู่กับแคบแทบสีเหลืองคะ

ปกติค่ะคุณแม่บ้านนี้ก็ทานกระปุกที่3 แล้วเหมือนกันไม่มีอาการอารัยเลยกินได้ปกติ

🤣บ้านนี้กินได้แค่2เม็ดแพ้หนักมากพอหยุดกินไม่ค่อยแพ้เท่ากินยาตัวนี้เลย

เราก็กินนะไม่เป็นไรเลย อยู่แล้วแต่บางคนค่ะ ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน😊

เราก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ นอกจากง่วงนอนมาก เลยเปลี่ยนมากินก่อนนอนแทน