13 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะช่วงท้องอ่อนๆ แต่ต้องบอกคุณแม่ทำเพื่อลูกนะคะ พยายามกินหน่อย ลองพวกเมนูก๋วยเตี๋ยวหรืออาหารออกรสเปรี้ยวก็ช่วยให้เจริญอาหารขึ้นค่ะ

ทุกคนน่าจะเคยเจอปัญหานี้แต่พอผ่านไปได้จะมีความสุขกับการกินมากๆค่ะ กินผลไม้ก็ได้นะคะ บางทีอาจจะทำให้เราเจริญอาหารขึ้น

เป้นเหมือนกันเลยค่ะพอแพ้ท้องก้อเริ่มเบื่ออาหารกินอะไรก้อไม่อร่อยกินแร้วอ้วกเลยเปลี่ยนมากินผลไม้กินนมเปรี้ยวค่ะ

อยู่บ้านเบื่ออาหารแต่ถ้าพ่อพาไปกินนอกบ้านอะไรก็อร่อยค่ะ #ส่วนหนึ่งแม่อยากเที่ยวบ้างค่ะ

หาอะไรทานเเทนก็ได้ค่ะ พวกนมโยเกิร์ตขนมปัง อาหารที่มีประโยชน์อะไรพวกนี้จะพอช่วยได้ค่ะ

เคยมีอยู่ช่วงนึงนะคะ ที่เบื่ออาหารเหมือนกัน แต่พยายามกินค่ะ เพื่อตัวน้อย

กินผัก ผลไม้ หรือเมนูเส้นๆก็ได้ค่ะ หรือกินอะไรก็ได้ที่กินแล้วรุ้สึกดีค่ะ

เดี๋ยวก็ ดีขึ้นค่ะ ภายใน1-2เดือนถัดมา ทีนี้หาของกินไว้ตุนรอได้เลยจ้า😁

ต้องหาอะไรใหม่ๆ​ ที่มีประโยชน์​ให้ทานค่ะ​ เปลี่ยน​เมนู​บ้างนะคะ

ขนมปังแครกเกอร์ ผลไม้และนมหรือน้ำเต้าหู้ค่ะ