10 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กินจนคลอดเลยค่ะแม่ ตรวจค่าน้ำตาลทุกเดือน ไม่มีค่าของน้ำตาลขึ้น น้องออกมาจ้ำม้ำมากๆเลยค่ะ แต่แม่ต้องระวังเรื่องเบาหวานน้ะค่ะบ้านนี้กินวันละ1แก้ว ปรึกษาคุณหมอบอกหมอว่าเป็นคนติดชา😂พอไม่ได้กินแล้วมันไม่มีแรงที่จะทำอะไรเลย😅 คุณหมอเลยบอกว่ากินได้ไม่เกิน1แก้วต่อ1วันค่ะแม่💫

บ้านนี้ก็กินเกือบทุกวันค่ะแต่เพิ่งมาเริ่มกินตอน7เดือนกว่าๆ กินเถอะค่ะแม่ถ้าไม่เป็นเบาหวาน เดี๋ยวพอคลอดมากว่าจะได้กินค่ะ🥰

บ้านนี้ก็ชอบกินค่ะ โกโก้ ชาเย็น แบบหวานน้อยมาก เจาะเลือดผลออดมาเสี่ยงเบาหวานเลยค่ะ

บ้านนี้กินเกือบทุกวัน เมื่อวานมีนัดตรวจน้ำตาล สรุป ไม่ผ่านจ้า งดยาวๆเลบ

บ้านนี้กินเดือนละประมาณ2แก้วเองค่ะ คุณหมอไม่แนะนำให้กินเพราะมีคาเฟอีน

เค้ากินชาเขียวทุกวันเลย หวานน้อย ตรวจน้ำตาลก็ปกตินะคะ

บ้านนี้กินทุกวันวันละ2แก้ว ตรวจค่าเบาหวานก็ปกติค่ะ

ระวังเรื่องน้ำตาลกับคาเฟอีนค่ะ

Super Mum

ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะ

Super Mum

ระวังเบาหวานนะคะ