31 ตอบกลับ

VIP Member

เอาจริงๆไม่ควรทานค่ะ​ เพราะเสี่ยงต่อสุขภาพ​ ท้องล่วงลำไส้ติดเชื้อได้​ แม่บ้านนี้เคยเป็นตอนท้องค่ะ​ ทำให้ปวดท้อง​ มดลูกบีบตัวเสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนด​ แต่กินแค่หายอยากได้นิดๆหน่อยๆค่ะ​ เป็นไปได้ก็ไม่ควรกินดีกว่านะคะ​

คือพึ่งกินเมื่อวาน ไม่รุ้ว่าจะทรงผลกระทบรึป่าว แต่รุ้สึกว่าอยากกินกุ้งแช่น้ำปลามาก แต่พึ่งกินแค่ครั้งเดียวตั้งแต่ที่ท้องมา เสี่ยงใมค่ะแม่ๆ

VIP Member

เลี่ยงได้ก็เลี่ยงค่ะแม่ แต่บ้านนี้ก็กินไปแล้วจร้า เพราะของพวกนี้พยาธิและปรสิตเยอะ หมอถึงห้ามไม่ให้กินจร้า

VIP Member

ควรหลีกเลี่ยงค่ะ เพราะของดิบๆสดๆ ไม่สุกไม่เหมาะกับแม่ท้อง ควรกินอาหารปรุงสุกเพื่อลูกในท้องนะค่ะ

ไม่ได้ค่ะ คนท้องไม่ควรกินของสดๆดิบๆหรือพวกของหมักดองทั้งหลายมันจะผลกับเด็กนะคะ

จริงๆแล้วกินไม่ได้จ้า. แต่แม่บ้านนี้ก็มี นานๆกินทีจ้า กินนิดเดียว

อย่าเสี่ยงเลยค่ะ นี่ติดเชื้อในลำไส้ตอน 34 วีค ทรมานมากๆ ค่ะ

นานๆกินค่ะ พอคลอดลูกออกมายิ่งจะกินไม่ได้ค่ะ

ไม่ได้ค่ะ เสี่ยงเจอพยาธิและเชื้อโรคง่ายมาก

ไม่ควรค่ะ แต่เราก้มีแอบกินบ้างนานๆทีอะจ้า