29 ตอบกลับ

บ้านนี้กินจนคลอด ซื้อมาตุนเต็มตู้เย็น ชอบกินมาก ชอบกินตั้งแต่ก่อนท้องอีก พึ่งรู้ว่าคนท้องห้ามกิน ไม่เคยอ่าน ฮ่าๆ คลอดได้ 3 เดือน 15 วัน ค่ะ ปกติดี แต่ตอนท้องแม่เป็นเบาหวาน ฮ่า 😅😅

🤣ปกติก็ชอบกินเหมือนกันค่ะ พออ่านเห็นก็เลยพักไว้ก่อน555

ตั้งแต่รู้ว่าท้อง เรา ไม่กล้ากิน เลยจะกินอะไรกังวลไปหมด ลองอ่านดูก่อนไม่กล้ากินค่ะ เคยไปซื้อกินครั้งนึง กินไป 2 คำ เดี๋ยวมาดูรายละเอียดก็ทิ้งเลยค่ะ ไม่กินต่ออีกเลย

บางที สิ่งค้าอุปโภคบริโภคบางอย่างคนท้องเด็กทานได้ แต่ก่อต้องใส่ ข้อความนี้เพราะมีผลทางกฎหมายคะ แต่เพื่อความสบายใจไม่กินดีกว่าคะ น้ำตาลเยอะ

ควรหยุดทานค่ะเเม่ เพราะในนี้เขาผสมพวกคลอเจนเกี่ยวกับผิวมีสารสกัดบางตัวยังไม่เหมาะกับเด็กเล็กอย่างที่เขาเตือนไว้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ🙏🏻

VIP Member

เคยจะซื้อมากินหลายครั้งมากค่ะ ก็แอบคิดว่ากินได้หรือป่าว (แต่ก็พึ่งเห็นคำเตือนเหมือนกัน) ดีที่ไม่ได้หลงหยิบติดมือ

มันเป็นอะไรที่เห็นแล้วถ้าได้กินต้องสดชื่นแน่ๆ 😂😂

บ้านนี้กำลังจะซื้อ อ่านเจอรีบวางเลยค่ะกลัวอันตรายต่อลูกในท้อง แล้วก็อ่านทุกๆอย่างที่ซื้อมากินเลยค่ะ

VIP Member

กินได้นานๆที เพราะเจเล่มันมีปริมาณน้ำตาลค่อนข้างมาก จะทำให้คุณแม่เสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้

ขอบคุณนะคะ😍

ไม่ควรกินค่ะยิ่งใกล้คลอดไม่ควรกินวิตามินสังเคราะห์ เพราะจะทำให้เลือดออกเยอะถ้าเราผ่าคลอด

ขอบคุณมากนะคะ🙏🏻

ตอนท้องเค้าก็กินนะคะ ไม่ได้อ่านเลยพึ่งมาเห็นเจ้าของโพสนี้แหละคะ ลูกออกมาปกติดีเลยย😆😆

น่าเอ็นดูน่าฟัดจังเลยค่ะ🥰

ฮื่อ เค้าก็ไม่เคยอ่านนะตัวเอง ซื้อไว้เป็นแพ็คตลอดเลย กินตั้งแต่ท้องจนตอนนี้31วีคแล้ว😂

😂😂😅 ตอนที่อ่านเห็นคือกินหมดแล้วด้วยค่ะบ้านนี้