12 ตอบกลับ

บ้านนี้เจ็บเตือนเป็นชั่วโมงเลยค่ะ ปวดมากปวดอยากถ่ายปวดหลัง ลงขา ปวดเหมือนเป็นปจดด้วย คิดว่าเอาแล้วต้องคลอดแน่ แต่อาการก่หายไป คนแถวบ้านบอกท้องยังดูไม่ลดเลย เราเครียดเลยอยากคลอดธรรมชาติ

เหมือนกันเลยแม่ 39+5 วีค ไม่มีอาการอะไรหมอนัดวันจันทร์นี้ ลังเลว่าจะไปหรือรอเจ็บที่บ้านดี ไม่มีทีท่าว่าจะออกเลย 🥲

39วีค+5 อีก2วันกำหนดคลอด ปวดหลัง ปวดขาหนีบ ลุกเดินไม่ไหว แต่ไม่มีอาการเจ็บท้องเตือนและเจ็บท้องหลอกค่ะ

บ้านนี้39 ปากมดลูกเปิด3เซน แต่ไม่ค่อยปวดท้อง เลยได้กลับบ้านรอดูอีกทีค่ะ มีใครเคยเปนบ้างไหมคะแบบนี้🥹

บ้านนี้หมอบอกไม่น่าเกิน3วันคลอด ตอนนี้เจ็บท้องน้อยกับปวดหลังอย่างเดียวค่ะ🥹

บ้านนี้ 40+1 กระตุ้นมาแล้ว3 ครั้ง ปากมดลูกก็ยังไม่เปิด มีแต่เจ็บท้องเตือน 25นี้ หมอนัดนอน รพ.เร่งคลอดค่ะ

กำหนดคลอด26เหมือนกันค่ะ ม่มีอาการอารัยเลยค่ะ ม่กล้าไป รพ กลัวโดนเร่งยาค่ะ

เท่ากันเลยค่ะ ก็เงียบเหมือนกัน แต่เริ่มเจ็บตรงใต้ท้องแล้วค่ะ

หมอน่าจะกระตุ้นดูก่อนนะคะ ถ้าปากมดลูกไม่เปิดน่าจะได้ผ่า

นี่40+3ยังไม่ได้เร่งเลยจ้า แถมหมอนัดวันจันทร์นี้ด้วย🥺

มีนัดเหมือนกันเลย เรานัด28นี้

บ้านนี้กำหนดคลอด28กันยา ตอนนี้ยังไม่แตกเลยค่าา😅