117 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้3มิ.ย ค่ะ 18วีคแล้ว พึ่งรู้สึกครั้งแรกค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่ลูกดิ้นไหม55 ตอนแรกนึกว่าลูกสะอึกหรืออะไร เลยลองเอามือไปจับท้องดู รู้สึกตึกๆที่มือเบาๆ เลยลองให้คุณพ่อจับดู คุณพ่อก็รู้สึกว่ามีอะไรมาโดนมือด้วยค่ะ ลูกน่าจะดิ้นแล้วแหละ😂

ของเรา7มิถุนา

บ้านนี้8มิถุนา เวลานอนตะแคงจะยังไม่สึกอะไรเลยคะ เวลาที่พ่อเอาหูฟังมีเสียง มีเสียงตอดเบาๆคะ อิจฉาแต่คุณพ่อนี้แหละคะ คุณแม่อยากสัมผัสได้จังเลยคะ

ถ้าเวลาลูกดิ้นจะรู้สึกยังไงหรอคะท้องแรกค่ะ16วีคแล้ว ยังไม่รุ้เลยแต่รู้สึกแบบตื้ดๆตรงท้องไม่รู้ว่าใช่ลูกดิ้นไหม

ใจเย็นๆนะแม่ เดี๋ยวก็เริ่มออกแล้วบ้านทีา17วีค ท้องเริ่มออกแล้วค่ะ ชอบปวดหลังตอนจะนอน นอนได้ท่าเดียวนอนตะแคง ไม่อยากจะคิดสภาพถ้าท้องใหญ่มากกว่านี้จะเป็นขนาดไหนเนอะท้องแรก🥹

ทางนี้ก็เงียบเหมือนกันค่ะ 15w2d แล้ว มันเป็นปกติมั้ย รู้สึกกังวลอยู่นิดหน่อยแต่ก็พยายามคิดว่ามันน่าจะปกติ ☺️😥

ทางนี้ตอดแล้วค่ะ

กำหนดคลอด18มิถุนาบ้านนี้ก็ยังไม่ดิ้นเลยค่ะพ่อน้องเอาหูลงไปเเนบฟังก็จะได้ยินหัวใจน้องเต้นเป็นบางครั้งค่ะ

บ้านนี้ 1มิถุนา เวลานั่งหลังจากกินข้าวเสร็จรู้สึกว่าตอดข้างๆเป็นช่วงๆค่ะ เเต่กลางคืนท้องเเข็งบ่อยมาก

กำหนดคลอด23มิถุนาค่ะ 16วีค1วันยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้นเลยค่ะเป็นเพราะท้องแรกหรือเปล่าเลยไม่รู้สึก🤣

ท้องแรกเรายังไม่รู้สึกเลยอ่ะผิดปกติหรือเปล่าไม่รู้🥺

บ้านนี้กำหนดคลอด22มิถุนายน รู้สึกได้ว่าลูกตอดๆบ้างแล้วค่ะ พูดคุยและเอามือลูบบ่อยๆ ลูกตอบสนองค่ะ

บ้านนี้คลอด 22 มิถุนา ท้องแรก ไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นเลยค่ะ แต่ก็มีบางที ไม่แน่ใจว่าใช่รึเปล่าอ่ะค่ะ

บ้านนี้กำหนด11มิถุนาจ้า กลางวันน้องไม่ดิ้นเลย กลางคืนอย่างกับเปิดคอนเสิร์ตน้องดิ้นเก่งมากค่ะ555