ท้องเล็กไปมั้ยค่ะ

กำหนดคลอด 22 สิงหา 63 มีคนแถวบ้านบอกว่าท้องเล็ก เด็กจะตัวเล็กมั่ยค่ะ

ท้องเล็กไปมั้ยค่ะ
15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

21 สิงหาท้องเล้กเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีใม่น้อยจนเกินใป แนะนำแม่ถามหมอนะค่ะเวลาหมอซาวว่าน้ำหนักน้องดีใหม ถ้าหมอบอกดีก้ปกติค่ะ

Post reply image

ของเรากำหนดคลอด25สิงหา ท้องเล็กกว่าแม่อีกค่ะ ปกติเป็นคนตัวใหญ่สูง173 หมอว่าท้องเล้กกว่าปกติ แต่น้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ไม่เป็นไรค่ะ ทานน้ำเยอะๆคะ

กำหนด12สิงหาค่ะ มีแต่คนบอกท้องเล็ก แต่ลูกหนัก2,855 แล้วค่ะ ขนาดท้องไม่มีผลค่ะแม่ อย่าไปสนใจคำพูดคน

Post reply image

ไม่เกี่ยวนะค่ะของเราก้อ22สิงหาท้องก้อเล็กค่ะแต่หมอบอกลูกน้ำหนักดีค่ะไม่ต้องคิดมากนะค่ะ

VIP Member

ท้องเล็กใหญ่ไม่ได้บอกขนาดเด็กค่ะ เพราะหน้าท้องแต่ละคนหนาไม่เท่ากัน ขนาดเด็กต้องซาวด์ดูค่ะ

4y ago

ขอบคุณค่ะ

ถ้านํ้าหนักลูกตามเกณฑ์หมอก็ไม่บอกอะไรเพิ่มเติมนะคะแต่ถ้านํ้าหนักลูกน้อยหมอจะบอกนะคะ

อย่ากังวลเลยค่ะ แม่บ้านนี้น้ำหนักขึ้นน้อยมาก 5-6โลเองคลอดมาน้องน้ำหนัก2840เลยนะคะ

VIP Member

ขนาดท้องแม่เล็กน้องอาจไม่เล็กนะค่ะ ถ้าน้องไม่ตามเกณคุณหมอแจ้งแล้วค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวเลยค่ะมันอยู่ที่สรีระ​ของแต่ละคนค่ะไม่เหมือนกัน​

วันเดียวกันคะ ท้องก็เท่าๆกันไม่เล้กคะแม่ อูลอูลล่าสุด 2800คะ