22 ตอบกลับ

กำหนด​ 12​ ม.ค.66​ น้องกลับหัว​เรียบร้อย​ แถมน้ำหนัก​ 2700​ กรัมด้วยค่ะ​ คุณ​หมอบอกถ้าน้องพร้อม​ ก็คลอดได้เลย​ เพราะน้องแข็งแรงค่ะ​ ตอนนี้แม่เท้าบวมมากเลย จะลุก​ จะเดิน แสนทรมาน​ ปวดไปหมด​ กลัวย้ายทีมมากค่ะ

บ้านนี้แม่ฝากคลินิกค่ะ​ ก็เลยได้อัลตร้าซาวด์​ทุกรอบที่หมอนัดเลยค่่ะ

ต้องเป็นทุกคนไหมคะเวลาน้องกลับหัวที่ปวดเชิงกรานกับน้องสาว บ้านนี้33วีคยังไม่รู้เลยว่าน้องกลับหัวหรือยังหรือมีอาการปวดอะไรเลย เป็นแค่เวลาเดินมากๆจะปวดเท้าแค่นั้น เท้าก็ไม่บวมด้วยคะ ท้องแรก

เค้ากำหนด 12/1/66 ใกล้กันมากคุณแม่ แต่เค้าไม่บวมเลย ไม่ปวดไรเลย แต่ตะคริวมีบ้าง น้ำหนักลูกหมอบอกโตดี บำรุงเยอะๆและ ออกายวันละนิดนะคุณแม่ สุ้ๆนะ ขอให้แข็งแรงนะคะ

ปลอดภัยแข็งแรงๆนะคะแม่

กำหนด 10 ม.ค เหมือนกันค่ะ กลับหัวตั้งแต่ 26W ซาวด์ล่าสุดตอน 30W ก็อยู่ท่ากลับหัว น้ำหนัก 2,200 เกินเกณฑ์ไปเยอะมาก แม่ไม่เป็นเบาหวานนะคะ อยากคลอด ธ.ค อยากเจอหน้าแล้วว

อยากย้ายทีมเหมือนกันค่ะ ท้องเริ่มลงต่ำแล้ว ปวดหน่วงมาก😣😣

กำหนดคลอดเดือนมกราเหมือนกันเลยค่ะน้องกลับหัวตั้งเเต่5เดือนเเล้วจนตอนนี้34+1วีคเเล้วค่ะอยากให้น้องย้ายทีมมาธันวามากท้องเเข็งบ่อยเจบไม่ไหวเเล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องลดแล้วคะ น้องกลับหัวตั้งแต่25w จนตอนนี้ 33w แล้ว ปวดเตือนบ่อยมาก ท้องเล็กแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์คะ แอบหวังในใจจะได้ย้ายธีมมาธันวาๆ 😂

กำหนด11/1เหมือนกันค่ะ ปวดหลังลงไปขาทุกวัน ตะคริวก้เป็นบ่อย แถมบางทีท้องแข็งบ่อยด้วย กลัวอยู่ไม่ถึงกำหนดจิงๆ

ใจแม่อยากแตกก่อนมากค่ะ😅😅

บ้านนี้กำหนดคลอด8/1/66ล่าสุดซาวด์ตอน​31w.ยังไม่กลับหัวเลยค่ะ​ ลุงหมอยังไม่ให้ย้ายทีม ยังยึดกำหนดเดิมค่ะ

บ้านนี้กำหนด 13 มกรา 32+4 วีค คุณหมอประเมินว่าน้องน่าจะออกมาปลายธันวาค่ะ เพราะน้องเริ่มลงต่ำเยอะค่ะ

บ้านนี้ 10 มกราคมค่ะ ปวดจิมิกับขาหนีบมาก เดินเเทบไม่ไหว🤣 หมอถึงกับถามจะถึงมกราคมหรือเปล่า😂