15 ตอบกลับ

กำหนด 8 กค. เหมือนกันคะ แต่น้องอยากออกก่อน ออกมาเมื่อ 3 กค. 39+2w อาการเริ่มแรกคือ ทิชชู่ติดเลือดสีชมพูนิดๆ กลางคืน เจ็บท้องเป็นระยะๆ เช้ามาเข้าห้องน้ำมีมูกเลือด ไปโรงพยาบาล หมอให้นอนดูอาการ ก็เจ็บท้องตลอด จน6โมงเย็นน้ำเดิน หลังจากนั้นเจ็บทุกนาทีก็ว่าได้คะ พอ4ทุ่ม รู้เลยว่าไม่ไหว เหมือนมีอะไรจ่อ กำลังจะออก เลยบอกหมอ ไม่ไหวแล้ว จะออกแล้ว สุดท้ายไม่ถึงครึ่งชั่วโมงน้องก็ออกมาเลยคะ 🥰 วันนี้น้องได้7วันแล้วคะ

ทางนี้ยังไม่ออกเลยค่ะ

บ้านนี้นัด9ก.ค ยังไม่ออกเหมือนกันจ้า หมอนัดแอดมิทกระตุ้นคลอดวันที่10จ้า

จ.สกลนคร จ้า

บ้านนี้ วันที่ 11 ครบกำหนดคลอดแล้วคะ จะ 40w แล้วยังไม่มีท่าทีที่จะคลอดเลยคะ

ทางนี้กำหนดคลอดตั้งแต่วันที่4 ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ กลัวได้ผ่ามาก🤣

วันเดียวกันเลยยังเงียบอยู่เหมือนกัน😆

แม่ทางนี้ครบ40พรุ่งนี้กำหนดวันที่9ก็เงียบเหมือนกันคะรอเจอเหมือนกันคะ

ไปคลอดน้องมาแล้วคะครบกำหนดคลอดพอดีตอนนี้น้องได้9วันแล้วคะ

วันเดียวกันเลยค่ะอาการยังนิ่งยุ่เลยแต่ดิ้นเก่งรอวันที่11พบหมอค่ะ😍

กลัวได้ผ่าจังเลยค่ะแม่😂

ไม่ต้องเครียดนะแม่ทางนี้กำหนดคลอด3ก.ค. แต่คลอดจิงๆ4ก.ค.จ้าา

ยังไม่คลอดเหมือนกันคะกำหนด8กรกฏาคมพรุ้งนี้ไปกะตุ้นคลอดคะ

เป็นไงบ้างคะแม่

บ้านนี้กำหนดคลอด 7 กรกฎาคม 40 + 2 weekแล้วยังเงียบอยุ่เลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กำหนด12 ก.ค. น้องรีบออกตั้งแต่29 มิย ค่ะ😁