มาแชร์ประสบการณ์ผ่าคลอดไม่ทันตั้งตัว👧🏻

กำหนดคลอด13พ.ย แตก26ตุลา ตอน37+3w ตอนเช้าของวันที่26ตุลา มีอาการท้องแข็งปั้น+ปวดท้องหน่วงๆ เลยไป รพ วัดความถี่ของมดลูก แต่หมอบอกว่าถี่ไม่มาก ให้กลับบ้านได้ แต่คุณยายๆทั้งหลายแกรีบมาก บอกหมอขอผ่าวันนี้เลยได้มั้ย ไม่ถามอิแม่สักคำ55555 หมอก็ตามใจบอกโอเคๆๆผ่าก็ผ่าวันนี้ บ่าย3เข้าห้องผ่าตัด ตอนผ่าไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ มาเจ็บแผลหลังผ่า 3วันก็ดีขึ้นแล้วค่ะ แต่จะตึงๆหน่อย ขอบอกก่อนเลยว่า เป็นคนที่ท้องเล็กจนคนอื่นทักว่าลูกออกมาอบแน่ ไม่แข็งแรงแน่ ตัวเล็กแน่ นู้นนี่นั่นจนเราเครียดไปหมด สรุป ออกมาแข็งแรงมากค่ะ ตอนท้องแม่กินแต่หมูกะทะ ชาบู ชานม เบคอน ผักก็ไม่ค่อยกิน กินนมแค่ตอนกลางคืน รู้สึกดีใจมากที่ลูกออกมาแข็งแรง 💗

24 ตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะ น้องน่ารักน่าชังมากเลย บ้านนี้ 39+ 1 กำหนดคลอด 3 พ.ย เมื่อคืนมีปวดท้องเลยไปหาหมอตอนเช้า มดลูกเปิด 1 เซน หมอว่าจะคลอดวันนี้เลยไหม จะเร่งคลอดให้ ที่บ้านแฟนบอกว่า อยากให้กลับบ้าน รอให้เจ็บท้องไม่อยากให้เร่งคลอด เป็นกังวลมาก ใจอยากคลอดแล้ว

กำหนด13พ.ยเหมือนกันค่ะ ถ้ายังไม่คลอดก่อนหมอนัดอีกทีวันที่4พ.ย หมอจะแอดมิทเลย แล้วจะผ่าให้วันที่6พ.ย หมอบอกว่าน้ำคร่ำน้อยค่ะ ช่วงนี้ก็ภาวนาให้น้องออกมาก่อนหมอผ่าค่ะ อยากคลอดเอง😁

บ้านนี้หมอนัดวันอาทิตย์​ที่1ค่ะโดนส่งตัวค่ะกำหนดคลอดวันที่8พ.ย.ค่ะยังม่มีวีเเว่วค่ะ

น้องคลอดละค่ะผ่าคลอด 26 ตุลาคม 2563 นน. 3060 กรัม แข็งแรงดีมากค่ะตอนนี้กลับมาพักฟื้นที่บ้านละค่ะ น้องสปายย ด.ญ.สุภัสสรา มูลทองคำ💕💕💕💕

กำหนด18พ.ย. ตอนนี้37วีค ก้อยังเหมือนปกติ พรุ่งนี้หมอนัด ตรวจภายในว่าปากมดลูกเปิดไหม ถ้าเปิดสัก3เซ็นก็จะเร่งคลอดเลย

VIP Member

กำหนด 24 พย. อยากแตกบ้างงคะ แอดมิดไปตอน35+5 มีมูกเหลืองใสและปากมดลูกเปิด1.5 โดนระงับไปก่อนคะ^^

ยินดีด้วยคะแม่ น้องน่ารักน่าชังมากๆคะ บ้านนี้อีก 2 เดือนจะคลอด ตื่นเต้น🥰🥰

ยินดีด้วยนะคะ เลี้ยงง่ายๆโตไวๆนะคะ🥰 บ้านนี้ 39+1 ยังเงียบอยู่เลยค่ะ😂

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้ก็13พ.ย. ยังไม่มีวี่แววที่น้องอยากออกเลยค่ะ🤣

กำหนดเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้เงียบมาก พ่อเขาอยากให้ออกไวๆอยู่ 😭รอวนไป

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้กำหนด16พย ยังเงียบไม่มีท่าทีจะออกเลยค่ะ😂

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด 15 พ.ย ยังเงียบกริบอยู่เลย🤣