2 ตอบกลับ

(ภาพคือฟังเสียงหัวใจลูกอยู่)เราเป็นค่ะ วันนั้นลูกดิ้น ครั้งสุดท้าย 6 โมงเช้า จน 11 โมง นับได้ 3 ครั้ง เบามาก รีบไปหาหมอ สุดท้ายลูกหลอก 5555 หมอบอก ลองนับดูหลังกินข้าว ภายใน 1 ชม. ลูกต้งดิ้นครบ 4 ถ้าไม่ถึง ลองให้เวลาอีก ชม. กระตุ้นเขา กินของเย็นๆ เปิดเพลงให้ฟัง พอเที่ยง สังเกตุอีกครั้ง ว่าดิ้นครบไหมอีกทีค่ะ

หมอบอกว่า บางทีวันนั้นลูกอาจจะดิ้นเบา หรือดิ้นไม่โดนพนังท้องเราค่ะ แต่ดีแล้ว ที่สังเกตุ และไม่ปล่อยวาง บางคนลูกไม่ดิ้นเลย ยังไม่ร้อนรนเท่าลูกเราดิ้นเบา 555

1วันครบ10ก็โอเคค่ะ บ้านนี้ก็เป็น😁 34วีคแล้วสงสารลูก ที่ดิ้นคงน้อยลง