59 ตอบกลับ

ท้องแรกเปิด 4 เซนแต่ไม่เจ็บท้องเหมือนกันค่ะนอนรอคลอด สักพักหมอมาเจาะถุงน้ำคล่ำให้แตก ทีนี้แหละคะอาการเจ็บมาเต็มพิกัดเลยคะ สู้ๆนะคะคุณแม่เดี๋ยวก็ได้เห็นหน้าลูกแล้วคะ พอเห็นหน้าลูกแล้วหายเจ็บเลยคะ

ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ น้ำเดินวันที่28 9.00ไปถึง โรงบาล11.00 ปากมดลูกเปิด4เซน ให้น้ำเกลือ นอนรอจนตี14.00ใช้ยาเร่ง เริ่มปวดท้อง14.30เจ็บมากๆ เข้าไปคลอดน้องคลอด15.06 ผู้หญิง แข็งแรง

ยินดีด้วยค่ะ

สุ้ๆๆน่ะค่ะเเม่. เเม่มีบุณมากน่ะค่ะทีไม่เจ้บพุงแต่มดลูกเปิดเเล้ว. ของหนูเจ็บข้ามวันข้ามคืน ปากมดลูกเปิดเเค่4เซน. ต้องส่งผ่า ทนไม่ไหว

ขอบคุณค่ะ

กำหนด 9 ตุลาคม เหมือนกันเลยค่ะ แต่นี่แอบแตกแล้วเมื่อวาน มาหาหมอตามนัด ตรวจปากมดลูกเปิด 3.75 ซม นอนรอคลอดเลยค่ะ

ดีจังเลยปากมดลูกเปิด4เซนแต่ไม่ปวดท้อง เรากำหนดคลอด29กันยาคือวันนี้แต่ยังไม่คลอดเลย เพลียมากๆอยากแตกแล้ว

กำหนด9ตุลาเหมือนกันเลยค่ะแต่บ้านนี้ยังไม่มีอาการใดๆเลย ยังงัยก้อขอให้ปลอดภัยทั้งคู่นะคะ

บ้านนี้9ตุลาเหมือนกันยังเงียบอยู่เลยค่ะ คลอดง่ายๆนะคะแม่ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

แม่เปิด4เซนแล้วยังไม่ปวดท้องดีจังของเราปวดท้องตั้งแต่1เซนแล้ว สู้ๆนะขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

9ตุลาเหมือนกันค่ะ ปากมดลูกเปิด1เซน3อาทิตย์ เลยฝากพิเศษผ่าคลอดเลยค่ะ 25กันยา

สู้ๆคะคลอดง่ายๆนะคะ เดี่ยวก็ได้เจอน้องแล้ว บ้านนี้ปวดท้องตอน7เซ็น