21 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ ตอนท้องแรกคลอดตอน38+2พอมาท้องสองจนจะครบกำหนดแล้วยังไม่มีวี่แวว ว่าเจ็บหน่วงมีท้องแข็งแต่ไม่ได้ปวดท้องจนไม่ไหวหรือท้องแข็งถี่เกินไป ไม่รู้ลูกจะลีลาอะไรขนาดนั้น อิแม่ก็รอเจอหน้าใจจะขาด😅

จริงๆค่ะแม่ นอนแต่ละคืนก็รอว่าจะเจ็บท้องตอนไหนน้า เมื่อไหร่จะมีมูกเลือด เมื่อไหร่จะน้ำเดินน้า อยากคลอดใจจะขาด5555

กำหนด19ธันวาเหมือนกันค่ะ หมอบอกน้ำคล่ำขุ่นเเล้ว น้องพร้อมที่จะออกมาแล้ว แต่แม่ไม่มีอาการอะไรเลยย แม่อยากคลอดแล้ว สงสัยลูกสร้างบ้านอยู่ในท้องแล้วว😅😅

นั้นสิเจ็บนะแต่ไม่มาก รอลุ้นทุกวัน

กำหนดคลอด ตั้งแต่วันที่6ธค ตอนนี้เลยมา1 อาทิต เป็นเพราะเราจำประจำเดือนผิดรึป่าว ยังไม่รุ้สึกเจ็บท้องคลอดเลยคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะ..แต่แม่ยังไม่มีอาการอะไรเลยมีแค่หน่วงๆไม่บวม..ตอนนี้แม่ยังทำงานอยู่เลยคะ..😁😁

ทางมีเจ็บเตือนบ้างแล้วจ้า

บ้านนี้กำหนด22ธ.ค. แต่คลอดเมื่อวันที่11ธ.ค แล้วค่ะ หมอกระตุ้นปากมดลูกให้+มำท่าสควอท 3วันคลอดเลยค่ะ

39w2ท้องเเรกค่ะ เจ็บท้องเตือน5-6วันเเล้ว หมอบอกปากมดลูกเปิดเเค่1เซนเอง อยากคลอดเเล้วค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ 19 ธันวา อยากแตกจะแย่แล้ว แต่ก็ยังเงียบ ไม่มีวี่แววเลย

ลุ้นไปด้วยกันคะ🤰😊

บ้านนี้กำหนด29ธันวา ยังเงียบๆไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ😂พรุ่งนี้ก็โดนกระตุ้นแล้วค่ะ

ขอให้แม่คลอดง่ายๆนะค่ะ บ้านนี้ก็ลุ้นค่ะขอให้กระตุ้นแล้วน้องออกเลย 😂😂

บ้านนี้กำหนดคลอด19ธันวาเหมือนกันค่ะยังเงียบอยู่เลยแค่เจ็บเตือนค่ะ

เจ็บเตือนเหมือนกันคะ

กำหนด15ธันวา แต่ยังไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ อยากเห็นหน้าลูกสาวแล้วคะ

วันเดียวกันเลยแม่ แต่หมอนัดเร่งคลอดที่โรงพยาบาลอีกทีวันที่16 ถ้าน้องยังไม่ออกมา